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	Siku za wiki
	Kuskiliza na 
Kuzungumza
(Hadithi) 
	Mwanafunzi aweze:
a. Kutambua herufi  na kutamka sauti lengwa
b. Kusoma silabi za jedwali na kuunda maneno halisi,
c. Kuandika umoja na wingi wa maneno
d. Kusikiliza na kuandika maneno kwa hati nadhifu.
	1. Unajua kuandika maneno yapi?
2. Unaweza kutamka sauti gani? 
	Mwanafunzi: 
· Atambue herufi na kutamka sauti lengwa. 
· Asome silabi za jedwali na kuunda maneno halisi..
· Asikilize na kuandika maneno kwa hati nadhifu.  .
	· Kiswahili Mazoezi ya lugha (Toleo Jipya) Gredi ya 1 kitabu cha Mwanafunzi  Uk 51
· Vifaa vya kidijitali kama vipakatalishi, 
· Tabuleti na chati ya watu wakisalimiana
	1. Maswali

2. Kutazama mwanafunzi anavyosoma, 
3. kuchunguza anavyotamka sauti, kuhakiki mwandiko
	

	
	2
	
	Kuskiliza na 
Kuzungumza
(Hadithi ya mwalimu)
	a. Kutambua herufi  na kutamka sauti lengwa, kusoma maneno marefu
b. Kusikiliza hadithi atakayosomewa na mwalimu
c. kufurahia kujadili maana ya msamiati na kutunga sentensi, 
d. kujadili picha na  kutabiri
e. kuandika maneno yenye nafasi nzuri.
f. Kuchangamkia kueleza shughuli zake za siku za wiki kwa vikundi.
	1. Unajua kuandika herufi  na maneno yapi?
2. Unafikiri ni nini kitakachotokea katika hadithi hii? 
3. Unatarajiwa kufanya nini unaposomewa hadithi?
	Mwanafunzi: 
· Atambue herufi  na kutamka sauti, asome maneno marefu
·  asome hadithi kwa ufasaha
·  afurahie kujadili maana ya msamiati na kutunga sentensi
· ajadili picha na kutabiri, 
· asikilize hadithi na kujibu maswali
· Achangamkie kueleza shughuli zake za siku za wiki kwa vikundi.
	· Kiswahili Mazoezi ya lugha (Toleo Jipya) Gredi ya 1 kitabu cha Mwanafunzi  Uk 52
· Vifaa vya kidijitali kama vipakatalishi, 
· Tabuleti na chati ya watu wakisalimiana
	1. Maswali

2. Kutazama mwanafunzi anavyosoma, 
3. kuchunguza anavyotamka sauti, kuhakiki mwandiko
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	Kusikiliza na 
Kuzungumza
(Hotelini)
	Mwanafunzi aweze:
a. Kutambua herufi  na kutamka sauti lengwa
b. Kusoma silabi za jedwali na kuunda maneno halisi,
c. Kuandika umoja na wingi wa maneno
d. Kusikiliza na kuandika maneno kwa hati nadhifu
	· Unajua kuandika maneno yapi?
· Unaweza kutamka sauti gani? 
	Mwanafunzi: 
· Atambue herufi na kutamka sauti lengwa. 
· Asome silabi za jedwali na kuunda maneno halisi..
· Asikilize na kuandika maneno kwa hati nadhifu.  .
	· Kiswahili Mazoezi ya lugha (Toleo Jipya) Gredi ya 1 kitabu cha Mwanafunzi  Uk 53
· Vifaa vya kidijitali kama vipakatalishi, 
· Tabuleti na chati ya watu wakisalimiana
	4. Maswali

5. Kutazama mwanafunzi anavyosoma, 
6. kuchunguza anavyotamka sauti, kuhakiki mwandiko
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	Kuskiliza na 
Kuzungumza
(Hadithi)
	Mwanafunzi aweze:
a. Kutambua herufi  na kutamka sauti lengwa, kusoma maneno marefu
b. Kusikiliza hadithi atakayosomewa na mwalimu
c. Kutumia silabi katika jedwali ili kuunda maneno.
d. kujadili picha na  kutabiri
e. kusikiliza hadithi na kujibu maswali, 
f. Kuchangamkia kueleza shughuli zake za siku za wiki kwa vikundi.
	1. Unajua kuandika herufi  na maneno yapi?
2. Unafi kiri ni nini kitakachotokea katika hadithi hii? 
3. Unatarajiwa kufanya nini unaposomewa hadithi? 
	Mwanafunzi: 
· Atambue herufi  na kutamka sauti, asome maneno marefu
·  asome hadithi kwa ufasaha
·  afurahie kujadili maana ya msamiati na kutunga sentensi
· ajadili picha na kutabiri, 
· asikilize hadithi na kujibu maswali
·  Achangamkie kueleza shughuli zake za siku za wiki kwa vikundi.
	· Kiswahili Mazoezi ya lugha (Toleo Jipya) Gredi ya 1 kitabu cha Mwanafunzi  Uk 54
· Vifaa vya kidijitali,
· Kadi za herufi mfuko wa kadi 
· za herufi chati za herufi 
	· Maswal
· Kutazama mwanafunzi anavyosoma, 
· kuangazia anavyofurahia 
· kujadili maana ya msamiati na 
· Kutunga sentensi.
	

	Zoezi

	2
	1
	Mimi na wenzangu
	Kuskiliza na 
Kuzungumza
Sauti na majina ya herufi Msamiati 
Sarufi 

	Mwanafunzi aweze:
a. Kutambua sauti za herufi  zilizofunzwa katika maneno ili kuimarisha  mazungumzo
b. Kusoma silabi na maneno 
c. Kujadili maana ya msamiati na kutunga sentensi
d. Kusoma hadithi na kujibu maswali
e. Kutambua matumizi ya –angu na –etu Kuchangamkia kuandika sentensi kwa hati nadhifu.
	1. Je, unakumbuka nini kuhusu mwenzako?
2. Je, ni silabi zipi
 
3. Unazozikumbuka?
	Mwanafunzi: 
· Atambue jina na sauti ya herufi.
· Asome silabi na maneno.
· Ajadili maana ya msamiati na kutunga sentensi.
· Asome hadithi na kujibu maswali.
· Atambue matumizi ya –angu na –etu.
· Achangamkie kuandika sentensi kwa hati nadhifu
	· Kiswahili Mazoezi ya lugha (Toleo Jipya) Gredi ya 1 kitabu cha Mwanafunzi  Uk 56
· Vifaa vya kidijitali
·  Kadi za herufi ,mfuko wa kadi za herufi 
	· Maswali

· Kuchunguza mwanafunzi anavyosoma
· kuangazia anavyoeleza maana ya msamiati na kutunga sentensi, 
· kuchunguza anavyojadili picha na kutabiri.
	

	
	2
	
	Kuskiliza na 
Kuzungumza
Sauti na majina ya herufi 
Msamiati
Kusoma
	Mwanafunzi aweze:
a. Kutambua majina ya herufi  zinazowakilisha sauti lengwa katika kuimarisha stadi ya kusoma 
b. Kujadili picha na kutabiri
c. Kusikiliza hadithi ya mwalimu na kujibu maswali.
	1. Je, ni herufi  gani unazozijua?

2. Je, ni silabi zipi unazozikumbuka?
3. Unaweza kumbuka msamiati upi tuliosoma?
	Mwanafunzi: 
· Atambue jina na sauti ya herufi .
· Aambatanishe silabi kusoma maneno.
· Atumie msamiati uliyofunzwa katika sentensi sahihi. 
· Ajadili picha na kutoa utabiri. Asome hadithi kw ufasaha. Asikilize hadithi na kujibu maswali.
	· Kiswahili Mazoezi ya lugha (Toleo Jipya) Gredi ya 1 kitabu cha Mwanafunzi  Uk 57
· Vifaa vya kidijitali, Kadi za herufi 
· mfuko wa kadi za herufi 
	· Maswali

· Kutazama mwanafunzi anavyosoma
· Kuchunguza anavyosikiliza hadithi, kuangazia anavyojadili picha na kutabiri.
	

	
	3
	
	Kuskiliza na 
Kuzungumza
Sauti na majina ya herufi 
Msamiati Kusoma kuandika
	Mwanafunzi aweze:
a. Kutambua majina ya herufi  zinazowakilisha sauti lengwa katika kuimarisha stadi ya kusoma 
b. Kusoma hadithi husika kwa ufasaha.
c. Kueleza matumizi ya –angu na –etu katika sentensi.
d. Kusikiliza na kuandika maneno kwa hati nadhifu.
	1. Je, wewe hufanya nini na wenzako?
2. Ni maneno gani marefu unayoyajua? 
3. Unakumbuka nini kuhusu –angu na – etu?
	Mwanafunzi: 
· Atambue jina na sauti ya herufi.
· Aambatanishe silabi kusoma maneno.
· Aeleze matumizi ya –angu na –etu katika sentensi.
· Asikilize na kuandika maneno kwa hati nadhifu.
	· Kiswahili Mazoezi ya lugha (Toleo Jipya) Gredi ya 1 kitabu cha Mwanafunzi  Uk 58
· Vifaa vya kidijitali
· Kadi za herufi ,mfuko wa kadi za herufi 
	· maswali,
· kutazama mwanafunzi anavyosoma,
· kuchunguza anavyotamka sauti lengwa
· Kuangazia anavyotumia silabi kuunda maneno.
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	Kuskiliza na 
Kuzungumza
Sauti na majina ya herufi 
Kusoma 
kuandika
	Mwanafunzi aweze:
a. Kutambua majina ya herufi  zinazowakilisha sauti lengwa katika kuimarisha stadi ya kusoma 
b. Kusoma silabi na kuunda maneno halisi
c. Kuandika alama ya kikomo
d. Kusikiliza na kuandika maneno kwa hati nadhifu.
	1. Je,wenzako ni akina nani?

2. Ni maneno gani marefu unayoyajua?
	Mwanafunzi: 
· Atambue jina na sauti ya herufi .
· Aambatanishe silabi kusoma maneno.
· Aeleze matumizi ya –angu na –etu katika sentensi.
· Asikilize na kuandika maneno kwa hati nadhifu.
	· Kiswahili Mazoezi ya lugha (Toleo Jipya) Gredi ya 1 kitabu cha Mwanafunzi  Uk 59
· Vifaa vya kidijitali
· Kadi za herufi ,mfuko wa kadi za herufi 
	· Maswali

· Kutazama mwanafunzi anavyosoma, 

· kuchunguza anavyotamka sauti, 

· kuhakiki mwandiko.
	

	Zoezi

	3
	1
	Mimi na wenzangu
	Kuskiliza na 
Kuzungumza
Sauti na majina ya herufi  
kusoma 
sarufi  
msamiati 
	Mwanafunzi aweze:
a. Kutambua sauti za herufi  zilizofunzwa katika maneno ili kuimarisha  mazungumzo
b. Kusoma silabi na maneno 
c. Kujadili maana ya msamiati na kutunga sentensi
d. Kusoma hadithi na kujibu maswali
e. Kutambua matumizi ya –angu
f. Kuchangamkia kuandika sentensi kwa hati nadhifu. 
	1. Je, ni herufi  zipi unazozijua?

2. Je –angu hutumiwa wakati gani?

3. Unaona nini katika picha?
	Mwanafunzi: 
· Atambue jina na sauti ya herufi .
· Ajadili maana ya msamiati na kutunga sentensi.
· Asome hadithi na kujibu maswali.
· Atambue matumizi ya –angu 
· Achangamkie kuandika sentensi kwa hati nadhifu.
	· Kiswahili Mazoezi ya lugha (Toleo Jipya) Gredi ya 1 kitabu cha Mwanafunzi  Uk 61
· Vifaa vya kidijitali
· Kadi za herufi ,mfuko wa kadi za herufi 
	· Maswali

· Kutazama mwanafunzi anavyosoma

· kuchunguza anavyojadili picha na kutabiri.
	

	
	2
	
	Kuskiliza na 
kuzungumza
	Mwanafunzi aweze:
a. Kutambua majina ya herufi  zinazowakilisha sauti lengwa katika kuimarisha stadi ya kusoma 
b. Kusoma silabi na kuunda maneno halisi
c. Kueleza matumizi ya –angu na –etu katika sentensi
d. Kusikiliza na kuandika maneno kwa hati nadhifu.
	1. Je,wenzako ni akina nani?
2. Ni maneno gani marefu unayoyajua?
	Mwanafunzi: 
· Atambue jina na sauti ya herufi.
· Aambatanishe silabi kusoma maneno.
· Aeleze matumizi ya –angu na –etu katika sentensi.
· Asikilize na kuandika maneno kwa hati nadhifu.
	· Kiswahili Mazoezi ya lugha (Toleo Jipya) Gredi ya 1 kitabu cha Mwanafunzi  Uk 62
· Vifaa vya kidijitali
· Kadi za herufi ,mfuko wa kadi za herufi 
	· Maswali

· Kutazama mwanafunzi anavyosoma, 

· kuchunguza anavyotamka sauti, 

· kuhakiki mwandiko.
	

	
	3
	
	Kuskiliza na 
Kuzungumza
Sauti na majina ya herufi 
Sarufi 
Kusoma
	Mwanafunzi aweze:
a. Kutambua sauti za herufi  zilizofunzwa katika maneno ili kuimarisha  mazungumzo
b. Kusoma silabi na maneno 
c. Kujadili maana ya msamiati na kutunga sentensi
d. Kusoma hadithi na kujibu maswali
e. Kutambua matumizi ya –angu na –etu Kuchangamkia kuandika sentensi kwa hati nadhifu.
	1. Je, unakumbuka nini kuhusu mwenzako
2. Je, ni silabi zipi
3. Unazozikumbuka?
	Mwanafunzi: 
· Atambue jina na sauti ya herufi.
· Asome silabi na maneno.
· Ajadili maana ya msamiati na kutunga sentensi.
· Asome hadithi na kujibu maswali.
· Atambue matumizi ya –angu na –etu.
· Achangamkie kuandika sentensi kwa hati nadhifu
	· Kiswahili Mazoezi ya lugha (Toleo Jipya) Gredi ya 1 kitabu cha Mwanafunzi  Uk 63
· Vifaa vya kidijitali
· Kadi za herufi ,mfuko wa kadi za herufi 
	· Maswali

· Kuchunguza mwanafunzi anavyosoma
· kuangazia anavyoeleza maana ya msamiati na kutunga sentensi, 
· kuchunguza anavyojadili picha na kutabiri.
	

	
	4
	
	Kuskiliza na 
Kuzungumza
Sauti na majina ya herufi 
Msamiati Kusoma kuandika
	Mwanafunzi aweze:
a. Kutambua majina ya herufi  zinazowakilisha sauti lengwa katika kuimarisha stadi ya kusoma 
b. Kusoma silabi za jedwali na kuunda maneno halisi,
c. Kusikiliza hadithi atakayosomewa na mwalimu
d. Kusikiliza na kuandika maneno kwa hati nadhifu.
	1. Je, wewe hufanya nini na wenzako?
2. Ni maneno gani marefu unayoyajua?
	Mwanafunzi: 
· Atambue jina na sauti ya herufi.
· Aambatanishe silabi kusoma maneno.
· Asikilize na kuandika maneno kwa hati nadhifu.
	· Kiswahili Mazoezi ya lugha (Toleo Jipya) Gredi ya 1 kitabu cha Mwanafunzi  Uk 64
· Vifaa vya kidijitali
· Kadi za herufi ,mfuko wa kadi za herufi 
	· maswali,
· kutazama mwanafunzi anavyosoma,
· kuchunguza anavyotamka sauti lengwa
· Kuangazia anavyotumia silabi kuunda maneno.
	

	Zoezi

	4
	1
	Mimi na wenzangu
	Kuskiliza na 
Kuzungumza
Sauti na majina ya herufi 
Msamiati Kusoma kuandika
	Mwanafunzi aweze:
a. Kutambua majina ya herufi  zinazowakilisha sauti lengwa katika kuimarisha stadi ya kusoma 
b. Kusoma silabi za jedwali na kuunda maneno halisi,
c. Kueleza matumizi ya –etu katika sentensi.
d. Kusikiliza na kuandika maneno kwa hati nadhifu.
	1. Je, wewe hufanya nini na wenzako?
2. Ni maneno gani marefu unayoyajua? 
3. Unakumbuka nini kuhusu – etu?
	Mwanafunzi: 
· Atambue jina na sauti ya herufi.
· Aambatanishe silabi kusoma maneno.
· Aeleze matumizi ya –angu na –etu katika sentensi.
· Asikilize na kuandika maneno kwa hati nadhifu.
	· Kiswahili Mazoezi ya lugha (Toleo Jipya) Gredi ya 1 kitabu cha Mwanafunzi  Uk 66
· Vifaa vya kidijitali
· Kadi za herufi ,mfuko wa kadi za herufi 
	· maswali,
· kutazama mwanafunzi anavyosoma,
· kuchunguza anavyotamka sauti lengwa
· Kuangazia anavyotumia silabi kuunda maneno.
	

	
	2
	
	Kuskiliza na 
Kuzungumza
Sauti na majina ya herufi  
kusoma 
msamiati Kuandika
	Mwanafunzi aweze:
a. Kutambua sauti za herufi  zilizofunzwa katika maneno ili kuimarisha  mazungumzo
b. Kusoma silabi na maneno 
c. Kujadili maana ya msamiati na kutunga sentensi
d. Kusoma hadithi na kujibu maswali
	1. Je, ni herufi  zipi unazozijua
2. Unaona nini katika picha?
	Mwanafunzi: 
· Atambue jina na sauti ya herufi .
· Ajadili maana ya msamiati na kutunga sentensi.
· Asome hadithi na kujibu maswali.
· Achangamkie kuandika sentensi kwa hati nadhifu.
	· Kiswahili Mazoezi ya lugha (Toleo Jipya) Gredi ya 1 kitabu cha Mwanafunzi  Uk 67
· Vifaa vya kidijitali
· Kadi za herufi ,mfuko wa kadi za herufi 
	· Maswali

· Kutazama mwanafunzi anavyosoma

· kuchunguza anavyojadili picha na kutabiri.
	

	
	3
	
	Kuskiliza na 
Kuzungumza
Sauti na majina ya herufi  
kusoma 
sarufi  
msamiati

	Mwanafunzi aweze:
a. Kutambua sauti za herufi  zilizofunzwa katika maneno ili kuimarisha  mazungumzo
b. Kusoma silabi na maneno 
c. Kujadili maana ya msamiati na kutunga sentensi
d. Kusoma hadithi na kujibu maswali
e. Kutambua matumizi ya –angu na –etu
f. Kuchangamkia kuandika sentensi kwa hati nadhifu. 
	1. Je, ni herufi  zipi unazozijua?
2. Je –angu na –etu hutumiwa wakati gani?
3. Unaona nini katika picha?
	Mwanafunzi: 
· Atambue jina na sauti ya herufi .
· Ajadili maana ya msamiati na kutunga sentensi.
· Asome hadithi na kujibu maswali.
· Atambue matumizi ya –angu na –etu.
· Achangamkie kuandika sentensi kwa hati nadhifu.
	· Kiswahili Mazoezi ya lugha (Toleo Jipya) Gredi ya 1 kitabu cha Mwanafunzi  Uk 68
· Vifaa vya kidijitali
· Kadi za herufi ,mfuko wa kadi za herufi 
	· Maswali

· Kutazama mwanafunzi anavyosoma

· kuchunguza anavyojadili picha na kutabiri.
	

	
	4
	
	Kuskiliza na 
Kuzungumza
Sauti na majina ya herufi 
Kusoma
kuandika
	Mwanafunzi aweze:
a. Kutambua majina ya herufi  zinazowakilisha sauti lengwa katika kuimarisha stadi ya kusoma 
b. Kusoma silabi na kuunda maneno halisi
c. Kusikiliza na kuandika maneno kwa hati nadhifu.
	1. Je,wenzako ni akina nani?
2. Ni maneno gani marefu unayoyajua?
	Mwanafunzi: 
· Atambue jina na sauti ya herufi .
· Aambatanishe silabi kusoma maneno.
· Aeleze matumizi ya –angu na –etu katika sentensi.
· Asikilize na kuandika maneno kwa hati nadhifu.
	· Kiswahili Mazoezi ya lugha (Toleo Jipya) Gredi ya 1 kitabu cha Mwanafunzi  Uk 69
· Vifaa vya kidijitali
· Kadi za herufi ,mfuko wa kadi za herufi 
	· Maswali

· Kutazama mwanafunzi anavyosoma, 

· kuchunguza anavyotamka sauti, 

· kuhakiki mwandiko.
	

	Zoezi

	5
	1
	Mwili wangu
	Kuskiliza na 
Kuzungumza
Sauti na majina ya herufi 
Kusoma
Sarufi 
Msamiati 
Kusoma
	Mwanafunzi aweze:
a. Kutambua majina ya herufi  zinazowakilisha sauti lengwa katika kuimarisha stadi ya kusoma 
b. Kusoma maneno kwa kutumia silabi zinazotokana na sauti lengwa katika kujenga stadi ya kusoma 
c. Kutambua na kutumia msamiati uliotumika katika hadithi 
d. Kutambua matumizi ya -zuri
e. Kusoma hadithi na kujibu maswali.
	1. Ni sehemu zipi za mwili unazozijua?
2. Unaweza kutamka sauti zipi?
3. Unaona nini katika picha?
	Mwanafunzi:
· Atambue jina na sauti ya herufi .
· Aambatanishe silabi kusoma maneno.
· Atumie msamiati uliyofunzwa katika sentensi sahihi. 
· Ajadili picha na kutoa utabiri. Asome na kusikiliza hadithi.
· Ajibu maswali ya ufahamu
	· Kiswahili Mazoezi ya lugha (Toleo Jipya) Gredi ya 1 kitabu cha Mwanafunzi  Uk 71
· Vifaa vya kidijitali
· Kadi za herufi 
· mfuko wa kadi za herufi 
	· Maswali,
· Kuchunguza mwanafunzi anavyosoma, 
· kuangazia anavyojadili picha na kutabiri.
	

	
	2
	
	Kuskiliza na 
Kuzungumza
Sauti na majina ya herufi 
Kuandika
	Mwanafunzi aweze:
a. Kutambua majina ya herufi  zinazowakilisha sauti lengwa katika kuimarisha stadi ya kusoma 
b. Kusoma maneno kwa kutumia silabi zinazotokana na sauti lengwa katika kujenga stadi ya  kusoma 
c. Kutambua na kutumia msamiati uliotumika katika hadithi
d. Kusikiliza hadithi atakasomewa na mwalimu
e. Kuandika msamiati mbalimbali kutoka kwenye hadithi
	1. Ni sauti zipi 
2. unazoweza kutamka? 
3. Unaweza kumbuka msamiati upi tuliosoma?
4. Unafi kiri ni nini itafanyika katika hadithi?
	Mwanafunzi:
· Atambue jina na sauti ya herufi .
· Aambatanishe silabi kusoma maneno.
· Atumie msamiati uliyofunzwa katika sentensi sahihi. 
· Ajadili picha na kutoa utabiri. Asome na kusikiliza hadithi.
· Ajibu maswali ya ufahamu
· Asome maneno kwa umoja na 
· wingi
	· Kiswahili Mazoezi ya lugha (Toleo Jipya) Gredi ya 1 kitabu cha Mwanafunzi  Uk 72
· Vifaa vya kidijitali, 
· Kadi za herufi 
· mfuko wa kadi za herufi 
	· Maswali,
· Kuchunguza mwanafunzi anavyosoma, 
· kuangazia anavyojadili maana ya msamiati na kutunga sentensi.
	

	
	3
	
	Kuskiliza na 
Kuzungumza
Sauti na majina ya herufi 
Kusoma
Sarufi 
Msamiati 
Kusoma
	Mwanafunzi aweze:
a. Kutambua majina ya herufi  zinazowakilisha sauti lengwa katika kuimarisha stadi ya kusoma 
b. Kusoma maneno kwa kutumia silabi zinazotokana na sauti lengwa katika kujenga stadi ya kusoma 
c. Kutambua na kutumia msamiati uliotumika katika hadithi
d. Kusoma hadithi na kujibu maswali.
e. Kutambua matumizi ya -zuri
	1. Ni majina gani ya vidole unayoyajua?
2. Je, unafi kiri tutajifunza nini kwenye hadithi? 
3. Unaweza kusoma maneno yapi?
	Mwanafunzi:
· Atambue jina na sauti ya herufi .
· Aambatanishe silabi kusoma maneno.
· Atumie msamiati uliyofunzwa katika sentensi sahihi. 
· Ajadili picha na kutoa utabiri. Asome na kusikiliza hadithi.
· Ajibu maswali ya ufahamu
	· Kiswahili Mazoezi ya lugha (Toleo Jipya) Gredi ya 1 kitabu cha Mwanafunzi  Uk 73
· Vifaa vya kidijitali
·  Kadi za herufi 
· mfuko wa kadi za herufi 
	· Maswali,
· Kuchunguza mwanafunzi anavyosoma, 
· kuangazia anavyojadili picha na kutabiri.
	

	
	4
	
	Kuskiliza na 
Kuzungumza
Sauti na majina ya herufi 
Kuandika
	Mwanafunzi aweze:
a. Kutambua sauti za herufi  zilizofunzwa katika maneno ili kuimarisha mazungumzo 
b. Kuunda maneno kutoka kwenye jedwali
c. Kuandika maneno kutokana na silabi mbalimbali unazoambiwa na mwalimu
	1. Je, ni maneno gani unajua kuunda kutumia silabi?
	Mwanafunzi :
· Atambue jina na sauti ya herufi .
· Aunde maneno kutumia silabi zilizo kwenye jedwali.
· Aandike maneno
· Ajaze mapengo akitumia nafsi ya kwanza umoja na wingi
	· Kiswahili Mazoezi ya lugha (Toleo Jipya) Gredi ya 1 kitabu cha Mwanafunzi  Uk 74
· Vifaa vya kidijitali
· Kadi za herufi 
· mfuko wa kadi za herufi 
	· Maswali,
· Kuchunguza mwanafunzi anavyosoma  silabi, 
· kuangazia anavyochangamkia 
· kujaza mapengo

· kuhakiki mwandiko.
	

	Zoezi

	6
	1
	Mwili wangu
	Kuskiliza na 
Kuzungumza
Sauti na majina ya herufi 
Kusoma
Sarufi 
Msamiati 
Kusoma
	Mwanafunzi aweze:
a. Kutambua sauti za herufi  zilizofunzwa katika maneno ili kuimarisha mazungumzo 
b. Kutambua majina ya herufi  zinazowakilisha sauti lengwa katika kuimarisha stadi ya kusoma 
c. Kusoma maneno kwa kutumia silabi zinazotokana na sauti lengwa katika kujenga stadi ya kusoma 
d. Kutumia –baya katika sentensi
e. Kusoma hadithi na kujibu maswali.
	1. Je, sehemu gani ya mwili unayojua?
2. Unaona nini katika picha?
3. Unaweza kusoma silabi zipi?
	Mwanafunzi:
· Atambue jina na sauti ya herufi .
· Aambatanishe silabi kusoma maneno
· Asome sentensi zilizo na  wingi na umoja wa majina 
· Atumie msamiati uliyofunzwa katika sentensi sahihi. 
· Ajadili picha na kutoa utabiri. 
· Asome na kusikiliza hadithi.
· Asome maneno kwa umoja na wingi.
	· Kiswahili Mazoezi ya lugha (Toleo Jipya) Gredi ya 1 kitabu cha Mwanafunzi  Uk 76
· Vifaa vya kidijitali
· Kadi za herufi 
· mfuko wa kadi za herufi 
	· Maswali,
· Kuchunguza mwanafunzi anavyosoma, 
· kuangazia anavyojadili maana ya msamiati na kutunga sentensi
	

	
	2
	
	Kuskiliza na 
kuzungumza
	Mwanafunzi aweze:
a. Kutambua majina ya herufi  zinazowakilisha sauti lengwa katika kuimarisha stadi ya kusoma 
b. Kusoma maneno kwa kutumia silabi zinazotokana na sauti lengwa katika kujenga stadi ya 
c. Kusikiliza hadithi atakayosomewa na mwalimu
d. Kuandika maneno kutokana na silabi atakazosomewa na mwalimu
	1. Unaweza kutamka sauti zipi?
2. Unaona nini katika picha?
3. Unafi kiri ni nini itafanyika katika hadithi?
	Mwanafunzi:
· Atambue jina na sauti ya herufi .
· Aambatanishe silabi kusoma maneno.
· Atumie msamiati uliyofunzwa katika sentensi sahihi. 
· Ajadili picha na kutoa utabiri. Asome na kusikiliza hadithi.
· Ajibu maswali ya ufahamu
	· Kiswahili Mazoezi ya lugha (Toleo Jipya) Gredi ya 1 kitabu cha Mwanafunzi  Uk 77
· Vifaa vya kidijitali,
· Kadi za herufi 
· mfuko wa kadi za herufi 
	1. Maswali,
2. Kuchunguza mwanafunzi anavyosoma, 
3. kuangazia anavyojadili picha na kutabiri.
	

	
	3
	
	Kuskiliza na 
kuzungumza
	Mwanafunzi aweze:
a. Kutambua majina ya herufi  zinazowakilisha sauti lengwa katika kuimarisha stadi ya kusoma 
b. Kusoma maneno kwa kutumia silabi zinazotokana na sauti lengwa katika kujenga stadi ya kusoma
c.  Kutambua na kutumia msamiati uliotumika katika hadithi
d. Kusoma hadithi na kujibu maswali
e. Kutambua matumizi ya –zuri na -baya
	1. Je, unaweza kutamka sauti zipi?
2. Unaweza kusoma silabi zipi?
3. Je, unajua matumizi ya –zuri na -baya
	Mwanafunzi:
· Atambue jina na sauti ya herufi .
· Aambatanishe silabi kusoma maneno.
· Atumie msamiati uliyofunzwa katika sentensi sahihi. 
· Ajadili picha na kutoa utabiri. Asome na kusikiliza hadithi.
· Ajibu maswali ya ufahamu
· Asome maneno kwa umoja na 
· wingi
	· Kiswahili Mazoezi ya lugha (Toleo Jipya) Gredi ya 1 kitabu cha Mwanafunzi  Uk 78
· Vifaa vya kidijitali
· Kadi za herufi 
· mfuko wa kadi za herufi 
	1. Maswali,
2. Kuchunguza mwanafunzi anavyosoma, 
3. kuangazia anavyojadili maana ya msamiati na 
4. kutunga sentensi.
	

	
	4
	
	Kuskiliza na 
kuzungumza
	Mwanafunzi aweze:
a. Kutambua majina ya herufi  zinazowakilisha sauti lengwa katika kuimarisha stadi ya kusoma 
b. Kusoma maneno kwa kutumia silabi zinazotokana na sauti lengwa katika kujenga stadi ya kusoma 
c. Kutambua na kutumia msamiati uliotumika katika hadithi
d. Kuandika maneno mbalimbali kwa hati nadhifu
	1. Je, sehemu gani za mwili unazojua?
2. Je, unafi kiri ni nini itafanyika katika hadithi?
3. Unaona nini katika picha?
	Mwanafunzi:
· Atambue jina na sauti ya herufi .
· Aambatanishe silabi kusoma maneno.
· Atumie msamiati uliyofunzwa katika sentensi sahihi. 
· Ajadili picha na kutoa utabiri. Asome na kusikiliza hadithi.
· Ajibu maswali ya ufahamu
	· Kiswahili Mazoezi ya lugha (Toleo Jipya) Gredi ya 1 kitabu cha Mwanafunzi  Uk 79
· Vifaa vya kidijitali
· Kadi za herufi 
· mfuko wa kadi za herufi 
	1. Maswali,
2. Kuchunguza mwanafunzi anavyosoma, 
3. kuangazia anavyojadili picha na kutabiri.
	

	Zoezi

	7
	1
	Mwili wangu
	Kuskiliza na 
Kuzungumza
Kusoma
sarufi
	Mwanafunzi aweze:
a. kutambua majina ya herufi  zinazowakilisha sauti lengwa katika kuimarisha stadi ya kusoma 
b. kusoma maneno kwa kutumia silabi zinazotokana na sauti lengwa katika kujenga stadi ya kusoma  
c. kusoma vifungu vilivyo na maneno  yaliyo na sauti lengwa ili kujenga stadi ya kusoma  
d. kutambua msamiati uliotumika katika hadithi
e. kusoma hadithi  
f. Kusoma/kuskiliza hadithi na kujibu maswali.
	1. Je, unajua sehemu zipi za nje ya mwili?
 
2. Unawezaje kutunza sehemu za nje ya mwili? 


3. Ni sehemu ipi ya nje ya mwili iliyo muhimu zaidi? 
	· Mwanafunzi aambatanishe silabi kusoma maneno.  
· Mwanafunzi ajadili picha na kutoa utabiri. 
· Mwanafunzi afuatilia hadithi ikisomwa na mwalimu, kisha asome pamoja na mwalimu na baadaye asome akiwa peke yake. 
	· Kiswahili Mazoezi ya lugha (Toleo Jipya) Gredi ya 1 kitabu cha Mwanafunzi  Uk 81
· Vifaa vya kidijitali, Kadi za herufi ,mfuko wa kadi za herufi , chati za herufi 
	· kuchunguza jinsi anavyotambua sehemu mbalimbali za mwili
·  kuchunguza anavyotamka sauti zilizofunzwa,  
· kuchunguza jinsi mwanafunzi anavyojibu maswali,  
· kuchunguza jinsi anavyotumia umoja na wingi wa majina katika sentensi. 
	

	
	2
	
	Kuskiliza na 
Kuzungumza
Kusoma
Kuandika
	Mwanafunzi aweze:
a. kutambua majina ya herufi  zinazowakilisha sauti lengwa katika kuimarisha stadi ya kusoma 
b.  kusoma maneno kwa kutumia silabi zinazotokana na sauti lengwa katika kujenga stadi ya kusoma 
c.  Kusikiliza hadithi na kujibu maswali.
d. Kuandika msamiati mapya
	1. Ni sauti zipi unazojua kutamka? 
2. Unajua kusoma herufi  na maneno gani? 
	· Mwanafunzi ashirikishwe kutambua sauti katika maneno. 
· Mwanafunzi atambue jina na sauti ya herufi .
· Mwanafunzi aambatanishe silabi kusoma maneno.
· Mwanafunzi aweza kujadili picha na kutoa utabiri.
·   Mwanafunzi afuatilia hadithi ikisomwa na mwalimu, kisha asome pamoja na mwalimu na baadaye asome akiwa peke yake. 
· Mwanafunzi afafanue maana ya msamiati wa sehemu za mwili. 
	· Kiswahili Mazoezi ya lugha (Toleo Jipya) Gredi ya 1 kitabu cha Mwanafunzi  Uk 82
· Vifaa vya kidijitali, Kadi za herufi ,mfuko wa kadi za herufi , chati za herufi 
	· kuchunguza jinsi anavyotambua 
· sehemu mbalimbali za mwili
· kuchunguza anavyotamka sauti zilizofunzwa,  
· kuchunguza jinsi mwanafunzi anavyojibu maswali,  
· kuchunguza jinsi anavyotumia umoja na wingi wa majina katika sentensi. 
	

	
	3
	
	Kuskiliza na 
Kuzungumza
Kusoma
sarufi
	Mwanafunzi aweze:
a. kutambua majina ya herufi  zinazowakilisha sauti lengwa katika kuimarisha stadi ya kusoma  
b. kusoma maneno kwa kutumia silabi zinazotokana na sauti lengwa katika kujenga stadi ya kusoma  
c. kutambua msamiati uliotumika katika hadithi  
d. Kutambua matumizi ya -baya
e. kusoma hadithi  kusikiliza hadithi na kujibu maswali.
	1. Ni sauti zipi unazojua kutamka? 

2. Unajua kusoma herufi na maneno gani?   
	· Mwanafunzi ashirikishwe kutambua sauti katika maneno. 
· Mwanafunzi atambue jina na sauti ya herufi .
· Mwanafunzi aambatanishe silabi kusoma maneno.
· Mwanafunzi aweza kujadili picha na kutoa utabiri.  
· Mwanafunzi afuatilia hadithi ikisomwa na mwalimu, kisha asome pamoja na mwalimu na baadaye asome akiwa peke yake. 
· Mwanafunzi asome sentensi kwa ukutumia -baya
· Mwanafunzi afafanue maana ya msamiati wa sehemu za mwili. 
	· Kiswahili Mazoezi ya lugha (Toleo Jipya) Gredi ya 1 kitabu cha Mwanafunzi  Uk 83
· kidijitali, Kadi za herufi ,mfuko wa kadi za herufi , chati za herufi 
	· kuchunguza jinsi anavyotambua  sehemu mbalimbali za mwili,
· kuchunguza anavyotamka sauti zilizofunzwa,  
· kuchunguza jinsi mwanafunzi anavyojibu maswali,  
· Kuchunguza jinsi anavyotumia umoja na wingi wa majina katika sentensi. 
	

	
	4
	
	Kuskiliza na 
Kuzungumza
Hadithi
kuandika
	Mwanafunzi aweze:
a. kutambua majina ya herufi  zinazowakilisha sauti lengwa katika kuimarisha stadi ya kusoma  
b. kusoma maneno kwa kutumia silabi zinazotokana na sauti lengwa katika kujenga stadi ya kusoma 
c.  Kusoma vifungu vilivyo na maneno yaliyo na sauti lengwa ili kujenga stadi ya kusoma.
d. Kuandika maneno yenye silabi tatu
	1. Je, ni sehemu zipi za nje ya mwili unazozijua?

2. Je, wajua njia zipi za kutunza sehemu za mwili?
	· Mwanafunzi atambua sauti katika maneno. 
· Mwanafunzi atambue jina na sauti ya herufi .
· Mwanafunzi aambatanishe silabi kuunda maneno.
· Mwanafunzi na mwenzake waandike sentensi kuhusu hadithi.
	· Kiswahili Mazoezi ya lugha (Toleo Jipya) Gredi ya 1 kitabu cha Mwanafunzi  Uk 84
· Vifaa vya kidijitali
·  Kadi za herufi mfuko wa kadi za herufi , chati za herufi 
	· kuchunguza jinsi anavyotambua sehemu mbalimbali za mwili
· kuchunguza anavyotamka sauti zilizofunzwa, 
· kuangazia anavyounda maneno kutumia silabi.
	

	Zoezi

	8
	1
	Usafi wa mwili
	Kuskiliza na 
Kuzungumza
Kusoma
sarufi
	Mwanafunzi aweze:
a. kutambua sauti za herufi  zilizofunzwa katika maneno ili kuimarisha mazungumzo 
b. kutambua majina ya herufi  zinazowakilisha sauti lengwa katika kuimarisha stadi ya kusoma 
c. kusoma maneno kwa kutumia silabi zinazotokana na sauti lengwa katika kujenga stadi ya kusoma  
d. kutambua msamiati uliotumika katika hadithi  
e. kusoma hadithi kuhusu Adidi na Baba Sokoni 
f.  kukanusha maneno au sentensi mbalimbali
	1. Unajua kusoma maneno yapi?

2. Unafi kiri ni nini itafanyika katika hadithi? 


3. Kwa nini unapenda hadithi?

	· Mwanafunzi atambue jina na sauti ya herufi .
· Mwanafunzi aambatanishe silabi kusoma maneno.  Mwanafunzi ajadili picha na kutoa utabiri. 
· Mwanafunzi asome hadithi baada ya mwalimu, kisha pamoja na mwalimu na baadaye akiwa peke yake.
· Mwanafunzi aeleze maana na matumizi ya msamiati uliotumika kwenye hadithi. 

	· Kiswahili Mazoezi ya lugha (Toleo Jipya) Gredi ya 1 kitabu cha Mwanafunzi  Uk 86
· Vifaa vya kidijitali, Kadi za herufi ,mfuko wa kadi za herufi .
	· Maswali

·  kutazama mwanafunzi anavyosoma, 

· kuangazia anavyotunga sentensi akitumia msamiati.
	

	
	2
	
	Kuskiliza na 
Kuzungumza
Hadithi
kuandika
	Mwanafunzi aweze:
a. kutambua majina ya herufi  zinazowakilisha sauti lengwa katika kuimarisha stadi ya kusoma 
b.  kusoma vifungu vilivyo na maneno  yaliyo na sauti lengwa ili kujenga stadi ya kusoma  
c. Kusikiliza hadithi atakayosomewa na mwalimu na kujibu maswali
d. kutumia msamiati wa usafi  wa mwili katika sentensi.
e. Kuandika maneno yenye usafi
	1. unajua kuandika herufi  na maneno yapi?
2. Je, ni nini maana ya usafi ?  
3. Unafi kiri ni nini itafanyika katika hadithi hii? 
4. Je, ni hadithi gani 
umewahi kusoma kuhusu usafi ? 
	· Mwanafunzi atambue jina na sauti ya herufi  
· Mwanafunzi atenganishe silabi katika kutambua sehemu mbalimbali za maneno.
· Mwanafunzi asomee mwenzake hadithi ya mwanafunzi.
· Mwanafunzi ajadili picha na kutoa utabiri.  
· Mwanafunzi atumie msamiati uliyofunzwa katika sentensi sahihi. 
· Mwanafunzi aweza kusikiliza hadithi ya mwalimu.
· Mwanafunzi ashiriki katika mjadala kuhusu usafi  wa mwili. 
	· Kiswahili Mazoezi ya lugha (Toleo Jipya) Gredi ya 1 kitabu cha Mwanafunzi  Uk 87
· Vifaa vya kidijitali, Kadi za herufi ,mfuko wa kadi za herufi , chati za herufi 
	· Maswali

·   kutazama mwanafunzi anavyosoma, 
· kuangazia anavyojadili kuhusu usafi  wa mwili,
	

	
	3-4
	HALF TERM

	9
	1
	
	Kuskiliza na 
Kuzungumza
Kusoma
sarufi
	Mwanafunzi aweze:
a. kutambua sauti za herufi  zilizofunzwa katika maneno ili kuimarisha mazungumzo 
b. kutambua majina ya herufi  zinazowakilisha sauti lengwa katika kuimarisha stadi ya kusoma  
c. kusoma maneno kwa kutumia silabi zinazotokana na sauti lengwa katika kujenga stadi ya kusoma  
d. kutambua msamiati uliotumika katika hadithi  
e. kusoma hadithi na kujibu maswali
f. kukanusha maneno au sentensi mbalimbali
	1. Unaweza kutamka sauti gani? 
2. Unaona nini katika picha? 
3. Unafi kiri ni nini itafanyika katika hadithi hii? 
4. Ni vitendo vipi vinavyotusaidia kukaa tukiwa safi ? 
5. Je, utatumia maneno yapi kuonyesha kitu kilicho karibu? 
	· Mwanafunzi atambue jina na sauti ya herufi .
· Mwanafunzi aambatanishe silabi kusoma maneno.
· Mwanafunzi atumie msamiati uliyofunzwa katika sentensi sahihi. 
· Mwanafunzi ajadili picha na kutoa utabiri. 
· Mwanafunzi asome hadithi baada ya mwalimu, kisha pamoja na mwalimu na baadaye akiwa peke yake.
· Mwanafunzi ajaze mapengo kwa kutumia huyu na hawa. 
	· Kiswahili Mazoezi ya lugha (Toleo Jipya) Gredi ya 1 kitabu cha Mwanafunzi  Uk 88
· Vifaa vya kidijitali, Kadi za herufi ,mfuko wa kadi za herufi .
	· Maswali,
· kutazama mwanafunzi anavyosoma, 
· kuangazia anavyotunga sentensi akitumia msamiati.
	

	
	2
	
	Kuskiliza na 
Kuzungumza
Kusoma
kuandika
	Mwanafunzi aweze:
a. kutambua majina ya herufi  zinazowakilisha sauti lengwa katika kuimarisha stadi ya kusoma 
b.  kusoma vifungu vilivyo na maneno  yaliyo na sauti lengwa ili kujenga stadi ya kusoma  kueleza maana ya msamiati wa usafi  wa mwili ili kuimarisha mawasiliano  
c. kusikiliza hadithi zikisomwa na mwalimu zinazohusu usafi  wa mwili katika kujenga stadi ya kusoma mawasiliano ya kila siku. 
d. kutumia msamiati wa usafi  wa mwili katika sentensi.
	1. Unajua kuandika herufi  gani?

2. Unafi kiri ni nini itafanyika katika hadithi hii? 


3. Je, kwa nini unapenda kuwa  safi ? 
	· Mwanafunzi atambue jina na sauti ya herufi  
· Mwanafunzi atenganishe silabi katika kutambua sehemu mbalimbali za maneno.
· Mwanafunzi asomee mwenzake hadithi ya mwanafunzi.
· Mwanafunzi ajadili picha na kutoa utabiri.  
· Mwanafunzi atumie msamiati uliyofunzwa katika sentensi sahihi. 
· Mwanafunzi aweza kusikiliza hadithi ya mwalimu na kujibu maswali.
· Mwanafunzi aandike maneno akitumie herufi  zilizofunzwa z
	· Kiswahili Mazoezi ya lugha (Toleo Jipya) Gredi ya 1 kitabu cha Mwanafunzi  Uk 89
· Vifaa vya kidijitali, Kadi za herufi ,mfuko wa kadi za herufi , chati za herufi 
	· Maswali

· kutazama mwanafunzi anavyosoma, kuhakiki mwandiko.
	

	
	3
	Usafi wa mwili
	Kuskiliza na 
Kuzungumza
Kusoma
sarufi
	Mwanafunzi aweze:
a. kutambua majina ya herufi  zinazowakilisha sauti lengwa katika kuimarisha stadi ya kusoma  kuunda maneno kutumia silabi zilizo kwenye jedwali 
b.  Kukanusha sentensi mbalimbali 
c.  kuthamini utunzi wa sentensi sanifu katika mawasiliano. 
	1. Unajua kuandika herufi  gani?
2. Je, unajua maneno yapi kwa umoja na wingi? 
3. Je, unajua kukanusha sentensi gani 
	· Mwanafunzi atambue jina na sauti ya herufi   mwanafunzi atumie silabi 
· zilizo kwenye jedwali kuunda maneno 
· Mwanafunzi aandike sentensi zinazojumuisha matumizi ya huyu na hawa. 
· Mwanafunzi asome sentensi zinazojumuisha matumizi ya huyu na hawa. 
· mwanafunzi achore vifaa vya usafi 
	· Kiswahili Mazoezi ya lugha (Toleo Jipya) Gredi ya 1 kitabu cha Mwanafunzi  Uk 91
· Vifaa vya kidijitali, Kadi za herufi ,mfuko wa kadi za herufi , chati za herufi 
	· Maswali

· kutazama mwanafunzi anavyosoma
· kuangazia anavyoeleza matumizi ya huyu na hawa, kuhakiki mwandiko.
	

	
	4
	
	Kuskiliza na 
Kuzungumza
Kusoma
Kuandika
	Mwanafunzi aweze:
a. kutambua sauti za herufi  zilizofunzwa katika maneno ili kuimarisha mazungumzo 
b. kutambua majina ya herufi  zinazowakilisha sauti lengwa katika kuimarisha stadi ya kusoma  
c. kusoma maneno kwa kutumia silabi zinazotokana na sauti lengwa katika kujenga stadi ya kusoma 
d.  kutambua msamiati uliotumika katika hadithi  
e. kusikiliza hadithi zikisomwa na mwalimu zinazohusu usafi  wa mwili katika kujenga stadi ya kusoma mawasiliano ya kila siku. 
f. Kuunda sentensi mbalimbali kutokana na silabi za usafi 
	1. Unajua kusoma herufi  na maneno yapi? 
2. Unaweza kutabiri kitakachotokea katika hadithi? 
3. Unafi kiri ni nini kitakachotokea katika hadithi hii? 
4. Je, usafi  una 
umuhimu gani?  Je, utatumia neno lipi kuonyesha kwamba mtu ni mmoja? 
	· Mwanafunzi atambue jina na sauti ya herufi .
· Mwanafunzi aambatanishe silabi kusoma maneno.
· Mwanafunzi atumie msamiati uliyofunzwa katika sentensi sahihi. 
· Mwanafunzi ajadili picha na kutoa utabiri. 
· Mwanafunzi asome hadithi baada ya mwalimu, kisha pamoja na mwalimu na baadaye akiwa peke yake.
· Mwanafunzi ajaze mapengo kwa kutumia huyu na hawa. 
	· Kiswahili Mazoezi ya lugha (Toleo Jipya) Gredi ya 1 kitabu cha Mwanafunzi  Uk 92
· Vifaa vya kidijitali, Kadi za herufi ,mfuko wa kadi za herufi .
	· Maswali

· kutazama mwanafunzi anavyosoma,
· kuangazia anavyojadili picha na kutabiri.
	

	ZOEZI

	10
	1
	
	Kuskiliza na 
Kuzungumza
Kusoma
sarufi
	Mwanafunzi aweze:
a. kutambua majina ya herufi  zinazowakilisha sauti lengwa katika kuimarisha stadi ya kusoma 
b. kusoma vifungu vilivyo na maneno  yaliyo na sauti lengwa ili kujenga stadi ya kusoma 
c. kueleza maana ya msamiati wa usafi  wa mwili ili kuimarisha mawasiliano
d.  Kusoma hadithi Yakobo na Kanini
e. Kukanusha sentensi mbalimbali 
	1. Unajua kuandika maneno yapi?

2. Unafi kiri ni nini itafanyika katika hadithi hii?
 
3. Je, ni sehemu zipi za mwili zinazopaswa kuangaziwa zaidi katika usafi ? 
	 Mwanafunzi atambue jina na sauti ya herufi  
 Mwanafunzi atenganishe silabi katika kutambua sehemu mbalimbali za maneno.
 Mwanafunzi asomee mwenzake hadithi ya mwanafunzi.
 Mwanafunzi ajadili picha na kutoa utabiri.  
 Mwanafunzi atumie msamiati uliyofunzwa katika sentensi sahihi. 
 Mwanafunzi aweza kusikiliza hadithi ya mwalimu na kujibu maswali.
 Mwanafunzi aandike maneno akitumie herufi  zilizofunzwa 
	· Kiswahili Mazoezi ya lugha (Toleo Jipya) Gredi ya 1 kitabu cha Mwanafunzi  Uk 93
· Vifaa vya kidijitali, Kadi za herufi ,mfuko wa kadi za herufi , chati za herufi 
	· Maswali,
· kuchunguza mwanafunzi anavyosoma, kuhakiki mwandiko
· Kuangazia anavyochangamkia kusikiliza hadithi. 
	

	
	2
	
	Kuskiliza na 
Kuzungumza
Kusoma
kuandika
	Mwanafunzi aweze:
a. kutambua sauti za herufi  zilizofunzwa katika maneno ili kuimarisha mazungumzo 
b. kutambua majina ya herufi  zinazowakilisha sauti lengwa katika kuimarisha stadi ya kusoma
c.  kusoma maneno kwa kutumia silabi zinazotokana na sauti lengwa katika kujenga stadi ya kusoma 
d. kutambua msamiati uliotumika katika hadithi 
e. kusikiliza hadithi zikisomwa na mwalimu zinazohusu usafi  wa mwili katika kujenga stadi ya kusoma mawasiliano ya kila siku. 
f. kuandika sentensi kwa kutumia silabi zenye usafi 
	1. Unajua kutamka herufi  gani? Unaona nini katika picha?

2. Unafi kiri ni nini itafanyika katika hadithi hii? 


3. Je, ni matayarisho yapi unayofanya kabla ya kuja shuleni? 
	· Mwanafunzi atambue jina na sauti ya herufi .
· Mwanafunzi aambatanishe silabi kusoma maneno.
· Mwanafunzi atumie msamiati uliyofunzwa katika sentensi sahihi. 
· Mwanafunzi ajadili picha na kutoa utabiri. 
· Mwanafunzi asome hadithi baada ya mwalimu, kisha pamoja na mwalimu na baadaye akiwa peke yake.
· Mwanafunzi ajaze mapengo kwa kutumia huyu na hawa. 
	· Kiswahili Mazoezi ya lugha (Toleo Jipya) Gredi ya 1 kitabu cha Mwanafunzi  Uk 94
· Vifaa vya kidijitali, Kadi za herufi ,mfuko wa kadi za herufi .
	· Maswali
· kuchunguza mwanafunzi anavyosoma
· Kuhakiki mwandiko.
	

	
	3
	Usafi wa mwili
	Kuskiliza na 
Kuzungumza
Kusoma
sarufi
	Mwanafunzi aweze:
a. kutambua majina ya herufi  zinazowakilisha sauti lengwa katika kuimarisha stadi ya kusoma 
b.  kusoma vifungu vilivyo na maneno  yaliyo na sauti lengwa ili kujenga stadi ya kusoma  
c. kueleza maana ya msamiati iliyotumika katika hadithi
d.  Kusoma hadithi Waya wawaka moto 
	1. Chifu husaidiaje katika jamii?
2. Unaweza kusoma maneno yapi? 
3. Je, kwa nini usafi  wa mwili ni muhimu? 
	· Mwanafunzi atambue jina na sauti ya herufi  
· Mwanafunzi atenganishe silabi katika kutambua sehemu mbalimbali za maneno.
· Mwanafunzi asomee mwenzake hadithi ya mwanafunzi.
· Mwanafunzi ajadili picha na kutoa utabiri.  
· Mwanafunzi atumie msamiati uliyofunzwa katika sentensi sahihi. 
· Mwanafunzi aweza kusikiliza hadithi ya mwalimu na kujibu maswali.
	· Kiswahili Mazoezi ya lugha (Toleo Jipya) Gredi ya 1 kitabu cha Mwanafunzi  Uk 96
· Vifaa vya kidijitali, Kadi za herufi ,mfuko wa kadi za herufi , chati za herufi 
	· Maswali

· kutazama mwanafunzi anavyosoma

· kuhakiki mwandiko.
	

	
	4
	
	Kuskiliza na 
Kuzungumza
Kusoma
kuandika
	Mwanafunzi aweze:
a. Kutambua majina ya herufi  zinazowakilisha sauti lengwa katika kuimarisha stadi ya kusoma 
b. Kusoma silabi za jedwali na kuunda maneno halisi.
c. Kuchangamkia hadithi atakayosomewa na mwalimu 
d. Kuandika maneno kwa hati nadhifu. 
	1. Unaweza kusoma maneno yapi?

2. Je, utatumia maneno yapi kuonyesha kitu kilicho karibu?  
	 Mwanafunzi:
· Atambue jina na sauti ya herufi .
· Asome silabi za jedwali na kuunda maneno halisi.
· Achangamkie kusoma na kuandika sentensi zinazojumuisha matumizi ya huyu na hawa. 
· Aandike maneno kwa hati nadhifu.
	· Kiswahili Mazoezi ya lugha (Toleo Jipya) Gredi ya 1 kitabu cha Mwanafunzi  Uk 97
· Vifaa vya kidijitali, Kadi za herufi ,mfuko wa kadi za herufi , chati za herufi 
	· Maswali

· kutazama mwanafunzi anavyosoma

· kuhakiki mwandiko.
	

	ZOEZI
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	1
	
	Kuskiliza na 
Kuzungumza
Kusoma 
sarufi
	Mwanafunzi aweze:
a. Kutambua sauti za herufi  zilizofunzwa katika maneno ili kuimarisha  mazungumzo
b. Kusoma silabi na maneno 
c. Kujadili maana ya msamiati na kutunga sentensi
d. Kusoma hadithi na kujibu maswali.
e. Kukanusha sentensi mbalimbali
	1. Je, ni silabi zipi 
Unazozikumbuka?
2. Unaona nini katika picha?
3. Je,unafi kiri ni nini itafanyika kwenye hadithi  hii?
	Mwanafunzi: 
· Atambue jina na sauti ya herufi.
· Asome silabi na maneno.
· Ajadili maana ya msamiati na kutunga sentensi.
· Asome hadithi na kujibu maswali.
· Afurahie kuandika herufi  kwa hati nadhifu.
	· Kiswahili Mazoezi ya lugha (Toleo Jipya) Gredi ya 1 kitabu cha Mwanafunzi  Uk 98
· Vifaa vya kidijitali
·  Kadi za herufi ,mfuko wa kadi za herufi , chati za herufi 
	· Maswali,

· Kuchunguza mwanafunzi anavyosoma

· kuangazia anavyojadili picha na kutabiri
· Kuhakiki mwandiko.
	

	
	2
	
	Kuskiliza na 
Kuzungumza
Kuandika
kusoma
	Mwanafunzi aweze:
a. Kutambua majina ya herufi  zinazowakilisha sauti lengwa katika kuimarisha stadi ya kusoma 
b. Kusoma maneno marefu. 
c. Kusikiliza hadithi atakayosomewa na mwalimu na kujibu maswali
d. Kujadili picha na kutabiri.
e. Kufurahia kusikiliza hadithi ya mwalimu na kujibu maswali.
	1. Je, ni vyombo vipi vya usafi ri unavyovijua? 

2. Unapenda kusafi ri kutumia vyombo vipi?
	Mwanafunzi: 
· Atambue jina na sauti ya herufi .
· Aambatanishe silabi kusoma maneno.
· Atumie msamiati uliyofunzwa katika sentensi.
· Asome hadithi kwa ufasaha. 
· Ajadili picha na kutoa utabiri. Afurahie kusikiliza hadithi na kujibu maswali.
	· Kiswahili Mazoezi ya lugha (Toleo Jipya) Gredi ya 1 kitabu cha Mwanafunzi  Uk 99
· Vifaa vya kidijitali, Kadi za herufi ,mfuko wa kadi za herufi , chati za herufi 
	· maswali 
· kutazama mwanafunzi anavyosoma
· Kuhakiki mwandiko.
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