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	MATOKEO MAALUM YANAYOTARAJIWA
	MAPENDEKEZO YA SHUGHULI YA UFUNDISHAJI
	MASWALI DADISI
	VIFAA VYA UFUNDISHAJI
	TATHMINI 
	MAONI

	1
	1
	FAMILIA
	Kusoma: 
Hadithi  
	Kufikia mwisho wa mada, mwanafunzi aweze: 
a) Kusikiliza hadithi zikisomwa na mwalimu zinazohusu familia darasani. 
b) Kufahamu hadithi aliyosomewa kuhusu familia darasani. 
c) Kuchangamkia kusikiliza hadithi kila siku.
	· Mwanafunzi aweza kujadili picha zilizojumuishwa kwenye hadithi. 
· Mwanafunzi aweza kutabiri kitakachotokea kwenye hadithi. 
· Mwanafunzi aweza kufuatilia hadithi ikisomwa na mwalimu, kisha asome pamoja na mwalimu na baadaye asome akiwa peke yake au wawili wawili. 
	Unatakiwa kufanya nini unaposomewa hadithi?
	Vifaa vya kufunza:
Chati ya ukoo
Michoro 
vitabuni 
Nyenzo :
Kiswahili Dadisi Kitabu cha mwanafunzi Gredi 1 uk.56
	-Kujibu maswali
-Kutambua watu katika familia. 
- Kutunga sentensi
-Kutoa muhtasari wa hadithi.
	

	
	2
	FAMILIA
	Kusoma: 
Hadithi  
	Kufikia mwisho wa mada, mwanafunzi aweze: 
a) Kutambua msamiati uliotumika katika hadithi. 
b) Kutumia msamiati ulioyotumika katika hadithi kuunda sentensi ili kuboresha msamiati wao.
c) Kufurahia kusoma hadithi kila siku.
	· Mwanafunzi ataje msamiati uliyomo katika hadithi kuhusu familia.
· Mwanafunzi aweza kueleza maana na matumizi ya msamiati uliotumika kwenye hadithi ukiwemo msamiati wa familia kama vile baba, mama, kaka na dada. 
· Wanafunzi wasome hadithi zilizo na majina ya familia kama darasa au wawili wawili.
	Unaweza kusoma hadithi?
	Vifaa vya kufunza:
Chati ya ukoo
Michoro 
vitabuni 
Nyenzo :
Kiswahili Dadisi Kitabu cha mwanafunzi Gredi 1 uk.51
	-Kutunga sentensi
-Kujibu maswali
-Kutambua watu katika familia. 
-Kutoa muhtasari wa hadithi.
	

	
	3
	FAMILIA
	Kusoma: 
Hadithi  
	Kufikia mwisho wa mada, mwanafunzi aweze: 
a) Kueleza shughuli za mchezo anaoupenda ili kujenga stadi ya kuzungumza.
b) Kusoma hadithi kuhusu familia darasani. 
c) Kuthamini michezo kama shughuli za kuimarisha afya ya watoto.
	· Mwanafunzi aweza kusikiliza mwalimu anaposoma hadithi, asome pamoja na mwalimu na kisha asome peke yake, wawili wawili au katika vikundi.  
· Mwanafunzi asikilize hadithi ya mwalimu au iliyorekodiwa inayojumuisha matumizi ya maneno ya heshima.  
· Mwanafunzi aweza kusoma hadithi kwa kutumia jitabu mbele ya darasa.  
	Kwa nini unapenda hadithi?
	Vifaa vya kufunza:
Chati ya ukoo
Michoro 
vitabuni 
Nyenzo :
Kiswahili Dadisi Kitabu cha mwanafunzi Gredi 1 uk.51
	-Kutunga sentensi
-Kujibu maswali
-Kutambua watu katika familia. 
-Kutoa muhtasari wa hadithi.
	

	
	4
	FAMILIA
	Kusoma: 
Hadithi  
	Kufikia mwisho wa mada, mwanafunzi aweze: 
a) Kutoa muhtasari wa hadithi ili kuimarisha ufahamu.
b) Kufahamu hadithi aliyosomewa- darasani katika kuimarisha stadi ya kusoma.
c) Kuchangamkia kusoma hadithi katika maisha ya kila siku.
	· Mwanafunzi aweza kutoa muhtasari wa hadithi aliyosoma au aliyosomewa.
· Mwanafunzi aweza kuthibitisha utabiri wake baada ya kusomewa hadithi. 
· Wanafunzi waweza kutunga sentensi wakitumia majina ya watu wa familia katika vikundi. 
· Wanafunzi waweza kushirikishwa katika kuuliza na kujibu maswali kutokana na hadithi darasani na vile vile kuyaandika kwenye madaftari yao.
	Unakumbuka hadithi gani uliyosoma?
	Vifaa vya kufunza:
Chati ya ukoo
Michoro 
vitabuni 
Nyenzo :
Kiswahili Dadisi Kitabu cha mwanafunzi Gredi 1 uk.51

	-Kutunga sentensi

-Kujibu maswali

-Kutambua watu katika familia. 

-Kutoa muhtasari wa hadithi.
	

	2
	1
	FAMILIA
	Sarufi:

Kusikiliza na kuzungumza.

 Nafsi ya kwanza wakati uliopo.
	Kufikia mwisho wa mada mwanafunzi aweze:

1. Kutambua maneno yanayotumika kuonyesha nafsi ya kwanza.

2. Kutumia viambatanishi vinavyotumika katika nafsi ya kwanza kutunga sentensi.

3. Kufahamu wakati uliopo hali ya umoja na wingi.

	· Mwanafunzi ashirikishwe kuwaeleza wenzake alifanya anafanya nini k.m. Mimi ninasoma.
· Mwanafunzi ashirikishwe kutazama picha katika uk. 59 na kutaja vitu kwenye picha.
· Mwanafunzi ashirikishwe kutunga sentensi akitumia maneno na viambatanishi vinavyotumika kuonyesha nafsi ya kwanza.
· Mwanafunzi ajadiliane na wenzake wingi na umoja wa nafsi ya kwanza wakati uliopo k.m. 
Mimi nina…
Sisi tuna
	Je, unatumia maneno gani kujirejelea na mkiwa wengi? 

	Vifaa vya kufunza:
Kadi za majina lengwa  ;mimi , sisi, nina, tuna



Nyenzo :
Kiswahili Dadisi Kitabu cha mwanafunzi  uk.59

	-Kutunga sentensi

-Kujibu maswali
	

	
	2
	FAMILIA
	Sarufi:

Kusikiliza na kuzungumza.

 Nafsi ya kwanza wakati uliopo.
	Kufikia mwisho wa mada mwanafunzi aweze:

1. Kutambua umoja na wingi wa nafsi ya kwanza.

2. Kusoma kifungu cha maneno kinachoashiria nafsi ya kwanza wakati uliopo hali ya umoja na wingi katika sentensi.

3. Kuigiza mazungumzo yaliyo katika nafsi ya kwanza katika umoja na wingi.
	· Mwanafunzi aweze kutumia nafsi ya kwanza wakati uliopo hali ya umoja na wingi katika mawasiliano.
· Mwanafunzi aweze kutumia nafsi ya kwanza wakati uliopo hali ya umoja na wingi katika sentensi.
· Mwanafunzi aweze kusoma sentensi, katika kifungu “Simu ya Makau”, zinazojumuisha matumizi ya nafsi ya kwanza wakati uliopo hali ya umoja na wingi.
· Wanafunzi wakiwa wawiliwawili waigize mazungumzo ya “Simu ya Makau”.

	Je, Unatumia maneno gani kujirejelea na mkiwa wengi?
	Vifaa vya kufunza:
Kadi za majina lengwa  ;mimi , sisi, nina, tuna


Nyenzo :
Kiswahili Dadisi Kitabu cha mwanafunzi  uk.59

	-Kutunga sentensi

-Kujibu maswali
	

	
	3
	FAMILIA
	Sarufi:

Kusoma:

 Nafsi ya kwanza wakati uliopo.
	Kufikia mwisho wa mada mwanafunzi aweze:
1. Kutaja vitu vinavyopatikana sokoni.
2. Kusoma kifungu “Muma mwoga” kinachoashiria nafsi ya kwanza wakati uliopo hali ya umoja na wingi.
3. Kutumia nafsi ya kwanza kujibu maswali ya ufahamu.
	· Mwanafunzi ashirikishwe kutaja vitu mbalimbali vya sokoni.
· Mwanafunzi aelekezwe kutazama na kujadili picha zilizojumuishwa kwenye hadithi.
· Mwanafunzi ashirikishwe kutabiri kitakachotokea kwenye hadithi.
· Mwanafunzi ashirikishwe kusikiliza akisomewa na kusoma hadithi “Muma mwoga”
· Mwanafunzi ajibu maswali ya ufahamu.
·  Mwanafunzi athibitishe utabiri wake.
	Je, ni hadithi zipi ambazo umewahi kusoma?
	Vifaa vya kufunza:
Kadi za majina lengwa  ;mimi , sisi, nina, tuna


Nyenzo :
Kiswahili Dadisi Kitabu cha mwanafunzi  uk.59

	-Kutunga sentensi

-Kujibu maswali
	

	
	4
	FAMILIA
	Sarufi: 

Kuandika.

Nafsi ya kwanza wakati uliopo.


	Kufikia mwisho wa mada mwanafunzi aweze:
1. Kuandika vifungu vya maneno vinavyoashiria nafsi ya kwanza wakati uliopo hali ya umoja na wingi.

2. Kutumia nafsi ya kwanza wakati uliopo hali ya umoja na wingi kujaza pengo katika sentensi.
3. Kufurahia kutumia nafsi ya kwanza wakati uliopo hali ya umoja na wingi  katika mawasiliano.
	· Mwanafunzi aweze kujaza mapengo kwa kutumia maneno na viambatanishi vinavyowakilisha nafsi ya kwanza wakati uliopo.  
· Wanafunzi waweze kuigiza nafsi ya kwanza wakati uliopo katika vikundi kwa kutumia vifungu.
· Mwanafunzi atumie Mimi, sisi au na kujaza pengo ili kukamilisha sentensi.
· Mwanafunzi aweze kupewa zoezi katika tarakilishi ili atumie mbinu ya kuburura majibu sahihi na kutia kipuni

	Ukiwa unafanya lolote sasa, utasemaje?
	Vifaa vya kufunza:
Kadi za majina lengwa  ;mimi , sisi, nina, tuna

Nyenzo :
Kiswahili Dadisi Kitabu cha mwanafunzi  uk.61

	-Kutunga sentensi

-Kujibu maswali
	

	3
	1
	MWILI  WANGU
	Kusikiliza na Kuzungumza

Sauti na majina ya herufi za Kiswahili
(sauti na herufi /n/ , /o/) 
	Kufikia mwisho wa mada mwanafunzi aweze:
1. Kutamka sauti nne za herufi moja /n/ katika kuimarisha mazungumzo.
2. Kutambua sauti za herufi moja zilizofunzwa katika maneno.
3. Kutambua majina ya herufi /n/, na /o/ zinazowakilisha sauti lengwa katika kuimarisha stadi ya kusoma.
	· Mwanafunzi atambue sauti /n/  na /o/ katika maneno.
· Mwanafunzi asikilize mwalimu anapotamka sauti lengwa, kisha atamke pamoja na mwalimu, wawili wawili au kama darasa na mwishowe atamke akiwa peke yake, 
· Mwanafunzi atambue herufi inayowakilisha sauti lengwa kwa kutumia kadi za herufi.
	Ni sauti zipi unazojua kutamka?
	Vifaa vya kufunza:
· Kadi za herufi lengwa, sauti /n/, na /o/.
· Chati ya alfabeti 

Nyenzo :
Kiswahili Dadisi Kitabu cha mwanafunzi uk. 63

	-Kutunga sentensi

-Kujibu maswali
	

	
	2
	MWILI  WANGU
	Kusikiliza na Kuzungumza

Sauti na majina ya herufi za Kiswahili

(sauti na herufi /n/ na /o/ )
	Kufikia mwisho wa mada mwanafunzi aweze:

1. Kusoma herufi za sauti moja katika kujenga stadi ya kusoma.
2. Kusoma maneno kwa kutumia silabi zinazotokana na sauti lengwa katika kujenga stadi ya kusoma.

3. Kuimba na kuigiza wimbo wa sehemu za mwili.
	· Mwanafunzi ashirikishwe kuunda silabi akitumia sauti za herufi /n/.
· Mwanafunzi asikilize mwalimu akitamka silabi na, ne, ni, no, nu kisha atamke baada ya mwalimu, wakiwa wawiliwawili na mwishowe pekee yake.
· Mwanafunzi ashirikishwe kutambua maneno yaliyo na silabi  na, ne, ni, no, nu mwanzoni, kati kati au mwishoni mwa neno
· Mwanafunzi ashirikishwe Kuimba na kuigiza wimbo wa sehemu za mwili katika uk. 63.
	Unajua kusoma herufi na silabi?
	Vifaa vya kufunza:
· Kadi za herufi lengwa, sauti /n/, na /o/.
· Chati ya alfabeti 


Nyenzo :
Kiswahili Dadisi Kitabu cha mwanafunzi uk. 63
	-Kutunga sentensi

-Kujibu maswali
	

	
	3
	MWILI  WANGU
	Kusoma.

Sauti na majina ya herufi za Kiswahili

(sauti na herufi /n/ na /o/ )
	Kufikia mwisho wa mada mwanafunzi aweze:

1. Kutambua sehemu za mwili katika mawasiliano.
2. Kusoma majina ya sehemu za mwili katika kuimarisha stadi ya kusoma.
3. Kufurahia majina ya sehemu za mwili katika mazungumzo.

	· Mwanafunzi aambatanishe silabi kusoma maneno yanayotokana na sauti lengwa.
· Mwanafunzi atenganishe silabi katika kutambua sehemu mbalimbali za maneno.
· Wanafunzi waweze kushirikishwa kusikiliza mgeni mwalikwa mwenye umahiri kwenye video wa kutamka silabi katika neno lengwa.
· Mwanafunzi asome maneno kwa kutumia silabi na kuchanganua yaliyo marefu zaidi.
	Unajua kusoma herufi na maneno? 

	Vifaa vya kufunza:
Kadi za sehemu za mwili
Chati ya sehemu za mwili.
Video ya matamshi ya majina ya sehemu za mwili.
Nyenzo :
Kiswahili Dadisi Kitabu cha mwanafunzi uk. 64
	-Kutunga sentensi

-Kujibu maswali
	

	
	4
	MWILI  WANGU
	Kuandika.

Sauti na majina ya herufi za Kiswahili

(sauti na herufi /n/ , /o/ )
	Kufikia mwisho wa mada mwanafunzi aweze:
1. Kuandika maumbo ya herufi zinazowakilisha sauti lengwa katika kuimarisha stadi ya kuandika.  
2. Kuunda maneno kwa kutumia silabi za herufi /n/ ili kujaza nafasi.
3. Kutambua majina ya rangi na kupaka picha rangi.

	· Mwanafunzi ashirikishwe kutazama maumbo ya herufi /n/ na /o/ kwenye Kitabu.
· Mwanafunzi afinyange na aandike maumbo ya herufi za sauti alizosoma hewani na vitabuni kwa hati safi. 
· Mwanafunzi atambue herufi itakayokamilisha neno akitumia sauti lengwa /n/ au /o/.
· Mwanafunzi ashirikishwe kutambua majina ya rangi tofauti kwenye mazingira.
· Mwanafunzi apake picha rangi.
	Unajua kuandika herufi na maneno? 

	Vifaa vya kufunza:
· Kadi za herufi lengwa, sauti /n/, na /o/.
· Chati ya alfabeti 
Nyenzo :
Kiswahili Dadisi Kitabu cha mwanafunzi uk. 63


	-Kutunga sentensi

-Kujibu maswali
	

	4
	1
	MWILI  WANGU
	Kusikiliza na Kuzungumza
Sauti na majina ya herufi za Kiswahili

(sauti na herufi /t/, /l/)
	Kufikia mwisho wa mada mwanafunzi aweze:
1. Kutamka sauti nne za herufi /t/ na /l/ katika kuimarisha mazungumzo.
2. Kusoma sauti za herufi moja zilizofunzwa katika maneno.
3. Kutambua majina ya herufi /t/ na /l/ zinazowakilisha sauti lengwa katika kuimarisha stadi ya kusoma.
	· Mwanafunzi asikilize mwalimu anapotamka sauti lengwa, kisha atamke pamoja na mwalimu, wawili wawili au kama darasa na mwishowe atamke akiwa peke yake.
· Mwanafunzi atambue herufi inayowakilisha sauti lengwa kwa kutumia kadi za herufi.

· Mwanafunzi atambue sauti /t/ na /l/ katika maneno.

	Ni sauti zipi unazojua kutamka?
	Vifaa vya kufunza:
· Kadi za herufi lengwa, sauti /t/ na  /l/)
· Chati ya alfabeti 


Nyenzo :
Kiswahili Dadisi Kitabu cha mwanafunzi uk. 66
	-Kutunga sentensi

-Kujibu maswali
	

	
	2
	MWILI  WANGU
	Kusikiliza na Kuzungumza

Sauti na majina ya herufi za Kiswahili

(sauti na herufi /t/ na /l/
	Kufikia mwisho wa mada mwanafunzi aweze:

1. Kusoma herufi za sauti moja katika kujenga stadi ya kusoma.
2. Kusoma maneno kwa kutumia silabi zinazotokana na sauti lengwa katika kujenga stadi ya kusoma.
3. Kuimba na kuigiza wimbo wa sehemu za mwili.
	· Mwanafunzi ashirikishwe kuunda silabi akitumia sauti za herufi /t/ na /l/
· Mwanafunzi asikilize mwalimu akitamka silabi na, ta, te, ti, to, tu na la, le, li, lo, lu kisha atamke baada ya mwalimu, wakiwa wawiliwawili na mwishowe pekee yake.
· Mwanafunzi ashirikishwe kutambua majina ya sehemu za mwili zilizo na silabi  ta, te, ti, to, tu na la, le, li, lo, lu mwanzoni, kati kati au mwishoni mwa neno
	Ni jina lipi la sehemu la mwili lenye silabi ta, te, ti, to, tu na la, le, li, lo, lu?
	Vifaa vya kufunza:
· Kadi za herufi lengwa, sauti /t/ na  /l/)
· Chati ya alfabeti 


Nyenzo :
Kiswahili Dadisi Kitabu cha mwanafunzi uk. 66
	-Kutunga sentensi

-Kujibu maswali
	

	
	3
	MWILI  WANGU
	Kusoma.

Sauti na majina ya herufi za Kiswahili

(sauti na herufi /t/ na /l/)
	Kufikia mwisho wa mada mwanafunzi aweze:

1. Kutambua kwa kugusa sehemu zingine za mwili katika mawasiliano.
2. Kusoma majina ya sehemu za mwili katika kuimarisha stadi ya kusoma.
3. Kufurahia majina ya sehemu za mwili katika mazungumzo.
	· Mwanafunzi atenganishe silabi katika kutambua sehemu mbalimbali za maneno.
· Wanafunzi waweze kushirikishwa kusikiliza mgeni mwalikwa mwenye umahiri kwenye video akitamka na kugusa majina ya sehemu za mwili akitumia silabi lengwa.
· Mwanafunzi asome majina ya sehemu za mwili huku akigusa sehemu hizo.
	Je, unaweza gusa utosi wako?
	Vifaa vya kufunza:
· Kadi za herufi lengwa, sauti /t/ na  /l/)
· Chati ya alfabeti 


Nyenzo :
Kiswahili Dadisi Kitabu cha mwanafunzi uk. 
	-Kutunga sentensi

-Kujibu maswali
	

	
	4
	MWILI  WANGU
	Kusoma:


Sauti na majina ya herufi za Kiswahili
(sauti na herufi /t/ na /l/)
	Kufikia mwisho wa mada mwanafunzi aweze:
1. Kutambua majina ya sehemu za mwili katika kifungu.
2. Kusoma majina ya sehemu za mwili kwenye kifungu.
3. Kusoma vifungu vilivyo na maneno yaliyo na sauti lengwa ili kujenga stadi ya kusoma.
	· Wanafunzi watazame picha kisha watoe utabiri wao.
· Mwanafunzi asome majina ya sehemu za mwili yaliyoandikwa kwa rangi jekundu kwa sauti kisha waguse sehemu hizo.
· Wanafunzi wasome hadithi “Mwili Wangu” kama darasa au wawili wawili.
· Mwanafunzi asikilize akisomewa hadithi kupitia vifaa vya kiteknolojia.
	Unajua kuandika herufi na maneno?
	Vifaa vya kufunza:
· Kadi za herufi za alfabeti
· Chati ya sehemu za mwili.

Nyenzo :
Kiswahili Dadisi Kitabu cha mwanafunzi  uk.67
	-Kutunga sentensi

-Kujibu maswali

	

	5
	1
	MWILI  WANGU
	Kuandika:

Sauti na majina ya herufi za Kiswahili
(sauti na herufi /t/, /l/ )
	Kufikia mwisho wa mada mwanafunzi aweze:
1. Kusoma herufi za sauti moja katika kujenga stadi ya kusoma. 
2. Kuandika maumbo ya herufi zinazowakilisha sauti lengwa katika kuimarisha stadi ya kuandika.
3. Kuchangamkia kutumia maneno yanayojumuisha sauti zilizofunzwa katika mawasiliano ya kila siku. 
	· Mwanafunzi afinyange na aandike maumbo ya herufi za sauti alizosoma hewani na vitabuni.

· Mwanafunzi atenganishe silabi katika kutambua sehemu mbalimbali za maneno. 

· Mwanafunzi aandike maneno yaliyo na herufi za sauti alizofunzwa kwa kunakili aliyoandika mwalimu.
	Unajua kuandika herufi na maneno?
	Vifaa vya kufunza
· Kadi za herufi za alfabeti
· Chati ya sehemu za mwili.

Nyenzo :
Kiswahili Dadisi Kitabu cha mwanafunzi  uk.68


	-Kutunga sentensi

-Kujibu maswali
	

	5
	2
	MWILI  WANGU
	Msamiati:

Kusikiliza na Kuzungumza. 
	Kufikia mwisho wa mada mwanafunzi aweze:
1. Kutambua sehemu za mwili katika mawasiliano.

2. Kutumia majina ya sehemu za mwili katika kutunga sentensi.

3. Kuandika sentensi akitumia majina ya sehemu za mwili.  

	· Mwanafunzi aweze kuonyeshwa video kuhusu sehemu za mwili za nje.
· Mwanafunzi asomewe na mwalimu, hadithi “mwili Wangu”.
· Mwanafunzi aweze kushirikishwa katika kuimba nyimbo yanayohusu sehemu za mwili wa nje.
·  Mwanafunzi atunge sentensi akitumia majina ya sehemu za mwili katika vikundi.
· Mwalimu anakili sentensi zilizotungwa na wanafunzi kwenye ubao.
· Wanafunzi wanakili sentensi kwenye daftari zao kwa hati safi.
	Ni sehemu gani ya mwili unayoweza kuchora?
	Vifaa vya kufunza:
· Picha za sehemu za mwili 
· Video ya sehemu za mwili.

Nyenzo :
Kiswahili Dadisi Kitabu cha mwanafunzi  uk.69


	-Kutunga sentensi

-Kujibu maswali
	

	
	3
	MWILI  WANGU
	Msamiati
	Kufikia mwisho wa mada mwanafunzi aweze:

1. Kusoma majina ya sehemu za mwili katika kuimarisha stadi ya kusoma.
2. Kuandika majina ya sehemu za mwili katika kuimarisha stadi ya kuandika.
3. Kueleza umuhimu wa sehemu za mwili ili kujenga stadi za kuzungumza.

	· Mwanafunzi aandike majina ya sehemu za mwili za nje.
· Mwanafunzi atunge sentensi kuhusu sehemu za mwili za nje.
· Mwalimu achore sehemu za mwili za nje.
· Mwanafunzi afafanue maana ya msamiati wa sehemu za mwili.
· Mwanafunzi aambatanishe kadi za maneno na sehemu za mwili za nje.
· Mwanafunzi achorewe sehemu za mwili kwenye tarakilishi ili atumie mbinu ya kuburura na kuweka kapuni ili kujazia mapengo.
	Sehemu tofauti za mwili za nje zina umuhimu gani?  
	Vifaa vya kufunza:
· Picha za sehemu za mwili
· Kadi za majina na sehemu za mwili za nje. 

Nyenzo :
Kiswahili Dadisi Kitabu cha mwanafunzi  uk.69

	-Kutunga sentensi

-Kujibu maswali
	

	
	4
	MWILI  WANGU
	Msamiati
	Kufikia mwisho wa mada mwanafunzi aweze:

1. Kutambua sehemu za mwili za nje katika mawasiliano.
2. Kusimulia kisa akitaja sehemu za mwili.
3. Kuchangamkia utunzaji wa sehemu za mwili katika kuimarisha afya.
	· Mwanafunzi ashirikishwe kutaja sehemu za mwili za nje akitumia kadi.
· Mwanafunzi ashirikishwe kusikiliza masimulizi kuhusu sehemu za mwili kwenye tarakilishi.
· Mwanafunzi asimulie kisa chochote alichoshuhudia kuhusu sehemu za mwili za nje akiwa pekee yake, wakiwa wawiliwawili na katika vikundi.
	Je, sehemu za mwili wa nje una umuhimu upi?
	Vifaa vya kufunza:
· Video za sehemu za mwili
· Kadi za majina na sehemu za mwili za nje. 
Nyenzo :
Kiswahili Dadisi Kitabu cha mwanafunzi  uk.69
	-Kutunga sentensi

-Kujibu maswali
	

	6
	
MTIHANI WA KATI YA MUHULA.

	7
	1
	MWILI  WANGU
	Msamiati:


Kusoma
	Kufikia mwisho wa mada mwanafunzi aweze:
1. Kutambua sehemu za mwili katika mawasiliano.
2. Kueleza matumizi ya sehemu za mwili ili kuthamini mwili wake.
3. Kuthamini umuhimu wa sehemu za mwili za nje katika shughuli za kila siku.
	· Mwanafunzi ataje sehemu za mwili za nje.
· Mwanafunzi atazame picha na kusema anatazama nini.
· Wanafunzi washirikishwe kusema kinachoendelea katika picha.
· Mwanafunzi ashirikishwe kusikiliza hadithi kwa kuulizwa maswali anapoendelea kusomewa hadithi.
	Kuna sehemu ngapi za mwili za nje?


Ni sehemu ipi ya mwili ya nje iliyo muhimu zaidi?
	Vifaa vya kufunza:
Picha za sehemu za mwili

Nyenzo :
Kiswahili Dadisi Kitabu cha mwanafunzi  uk.70


	-Kutunga sentensi

-Kujibu maswali
	· 

	
	2

	MWILI  WANGU
	Kusikiliza na kuzungumza
	Kufikia mwisho wa mada mwanafunzi aweze:

1. Kutambua umuhimu wa sehemu za nje za mwili.

2. Kusimulia visa kuhusu sehemu za mwili katika kujenga stadi ya kuzungumza.

3. Kuthamini sehemu za mwili wake maishani.

	· Mwanafunzi ataje sehemu ambayo mwalimu atagusa kwenye chati.
· Mwanafunzi asome shairi 
· Mwanafunzi ataje sehemu za mwili walizosoma kwenye shairi.
· Mwanafunzi aigize beti moja katika shairi.
· Mwanafunzi aweze kusoma na kukariri shairi nyepesi kuhusu sehemu za mwili wa nje.
· Mwanafunzi ajumuishwe kutambua umuhimu wa sehemu za mwili zilizotajwa katika shairi.
	Sehemu za mwili hutumiwa kufanya nini?
	Vifaa vya kufunza:
Picha za sehemu za mwili

Nyenzo :
Kiswahili Dadisi Kitabu cha mwanafunzi uk. 70


	-Kutunga sentensi

-Kujibu maswali

-Kukariri shairi
	

	
	3
	MWILI  WANGU
	Msamiati:

Kuandika 
	Kufikia mwisho wa mada mwanafunzi aweze:

1. Kutumia majina ya sehemu za mwili katika kukamilisha sentensi.  
2. Kutambua majina ya sehemu za mwili katika umoja na wingi kwenye jedwali. 
3. kuandika majina ya sehemu za mwili katika kuimarisha stadi ya kuandika 
	· Mwanafunzi asome msamiati wa sehemu za mwili za nje katika jedwali.
· Mwanafunzi ashirikishwe kutoa maana ya maneno
· Mwanafunzi achore sehemu za mwili za nje. 
· Mwanafunzi aandike majina ya sehemu za mwili za nje. 
· Mwanafunzi akamilishe sentensi akitumia majina ya sehemu za mwili za nje. 
	Sehemu za mwili hutumiwa kufanya nini?
	Vifaa vya kufunza:
Picha za sehemu za mwili


Nyenzo :
Kiswahili Dadisi Kitabu cha mwanafunzi uk. 71


	-Kutunga sentensi

-Kujibu maswali
	

	
	4
	MWILI  WANGU
	Masimulizi:

Kusikiliza na kuzungumza.
	Kufikia mwisho wa mada mwanafunzi aweze:
1. Kutambua sehemu za mwili katika mawasiliano.
2. Kueleza matumizi ya sehemu za mwili ili kuthamini mwili wake. 
3. Kusimulia kisa kuhusu sehemu za mwili katika kujenga stadi ya kuzungumza.
	· Mwanafunzi ashirikishwe kutaja sehemu za mwili kwenye chati au kadi.
· Katika vikundi, wanafunzi wajadiliane na wawaeleze wenzao kinachoendelea katika picha katika uk.72. 
· Wanafunzi wajadili sehemu za mwili za nje na umuhimu wake katika vikundi. 
	Kuna sehemu ngapi za mwili za nje?
	Vifaa vya kufunza:
Chati na kadi za sehemu za mwili
Nyenzo :
Kiswahili Dadisi Kitabu cha mwanafunzi uk. 72


	-Kutunga sentensi

-Kujibu maswali
	

	8
	1
	MWILI  WANGU
	Masimulizi:

Kusoma
	Kufikia mwisho wa mada mwanafunzi aweze:
1. Kusoma kifungu kuhusu sehemu za mwili za nje ili kujenga stadi za kusoma.
2. Kuigiza, kuimba na kukariri shairi katika kujenga stadi ya kuzungumza. 

3. Kuthamini sehemu za mwili wake maishani.
	· Mwanafunzi ashirikishwe kutazama picha kisha aeleze mawazo yake kuhusu picha.
· Mwanafunzi asikilize mwalimu akisoma shairi, kisha katika vikundi wakariri shairi baada ya mwalimu na kisha pekee yao.
· Mwanafunzi ashirikishwe kuigiza shairi darasani kisha waliimbe shairi.
· Mwanafunzi ashirikishwe kusoma kifungu kuhusu sehemu tofauti za mwili wa nje.
	Sehemu za mwili za nje hutumiwa kufanya nini?
	Vifaa vya kufunza:
Chati na kadi za sehemu za mwili
Nyenzo :
Kiswahili Dadisi Kitabu cha mwanafunzi uk. 73


	-Kutunga sentensi

-Kujibu maswali
	

	
	2
	MWILI  WANGU
	Masimulizi:

Kuandika
	Kufikia mwisho wa mada mwanafunzi aweze:

1. Kutambua matumizi ya sehemu mbalimbali za mwili za nje.
2. Kuandika majina ya sehemu za mwili kwa hati nadhifu. 

3. Kufurahia uandishi ili kuimarisha stadi ya uandishi.
	· Mwanafunzi ataje sehemu za mwili za nje. 
· Mwanafunzi azungumzie umuhimu wa sehemu zake za mwili za nje. 
· Mwanafunzi ashirikishwe katika kikundi kuunda chati ya sehemu za mwili za nje, kwa kuchora picha, kupaka rangi na kuandika majina ya sehemu za mwili kwa hati nadhifu.
· Wanafunzi washirikishwe kuweka chati zao kwenye nyuta darasani.
	Ni sehemu ipi ya mwili ya nje iliyo muhimu zaidi?
	Vifaa vya kufunza:
· Chati na kadi za sehemu za mwili.
· Vifaa vya kuchora.
Nyenzo :
Kiswahili Dadisi Kitabu cha mwanafunzi uk. 74


	-Kutunga sentensi

-Kujibu maswali
	

	
	3
	MWILI  WANGU
	Sarufi

Kusikiliza na kuzungumza.

Umoja na wingi wa majina
	Kufikia mwisho wa mada mwanafunzi aweze:
1. Kutambua majina ya sehemu za mwili katika umoja na wingi ili kuimarisha mawasiliano.
2. Kutumia majina ya sehemu za mwili kwenye sentensi katika umoja na wingi ili kuimarisha mawasiliano.
3.  Kuthamini sehemu za mwili wake maishani
	· Mwanafunzi ataje sehemu za mwili zilizo mbilimbili katika umoja na wingi 
· Mwanafunzi atunge sentensi kwa kurejelea sehemu za mwili umoja na wingi.
· Mwanafunzi asome sentensi zinazorejelea sehemu za mwili katika umoja na wingi.
· Mwanafunzi atunge sentensi wakitumia sehemu za mwili zilizotajwa kitabuni.
	Je, ni sehemu gani za mwili unazoweza kutaja katika umoja na wingi?
	Vifaa vya kufunza:
Picha za sehemu za mwili za nje zilizo mbilimbili.

Nyenzo :
Kiswahili Dadisi Kitabu cha mwanafunzi uk. 75
	-Kutunga sentensi

-Kujibu maswali
	

	
	4
	MWILI  WANGU
	Sarufi
Umoja na wingi wa majina
	Kufikia mwisho wa mada mwanafunzi aweze:
1. Kutambua sehemu za mwili za nje katika picha.
2. Kutumia majina ya sehemu za mwili kwenye sentensi katika umoja na wingi ili kuimarisha mawasiliano.

3. Kusoma sentensi zinazojumuisha sehemu za mwili ili kuimarisha stadi ya kusoma

	· Mwanafunzi ashirikishwe kutazama picha kisha ataje sehemu za mwili wa nje kwenye picha.
· Mwanafunzi asome sentensi zilizo chini ya kila picha katika kikundi, wakiwa wawiliwawili na kisha pekee yake.
· Mwanafunzi ashirikishwe kutambua majina ya sehemu za mwili za nje katika sentensi zilizo katika umoja na wingi.
· Mwanafunzi ashirikishwe kutambua umuhimu wa sehemu za mwili za nje.
	Je, waweza kutumia majina gani ya sehemu za mwili katika sentensi?
	Vifaa vya kufunza:
Picha za sehemu za mwili, 
Ubao


Nyenzo :
Kiswahili Dadisi Kitabu cha mwanafunzi uk. 76


	-Kutunga sentensi

-Kujibu maswali
	

	9
	1
	MWILI  WANGU
	Sarufi:

Kuandika;

Umoja na wingi wa majina
	Kufikia mwisho wa mada mwanafunzi aweze:
1. Kuandika sentensi zinazojumuisha sehemu za mwili katika umoja na wingi ili kuimarisha stadi ya kuandika.
2. Kusoma sentensi zinazojumuisha sehemu za mwili katika umoja na wingi.
3. Kufurahia kurejelea sehemu za mwili katika umoja na wingi katika mawasiliano.

	· Mwanafunzi aweze kujaza mapengo kwa kutumia majina ya sehemu za mwili katika umoja na wingi.
· Mwanafunzi ashirikishwe kubadilisha majina ya sehemu za mwili katika umoja au katika wingi.
· Mwanafunzi aweze kunakili sentensi katika umoja na wingi.
· Mwanafunzi aandike sentensi zinazorejelea sehemu za mwili katika umoja na wingi.
· Wanafunzi watunge sentensi katika umoja na wingi kwa vikundi.
	Je, waweza kutumia majina gani ya sehemu za mwili katika sentensi?
	Vifaa vya kufunza:
Picha za sehemu za mwili


Nyenzo :
Kiswahili Dadisi Kitabu cha mwanafunzi uk. 77


	-Kutunga sentensi

-Kujibu maswali
	

	
	2
	USAFI WA MWILI
	Kusikiliza na Kuzungumza

Sauti  na majina ya herufi za Kiswahili (/w/, /e/)

	Kufikia mwisho wa mada mwanafunzi aweze:
1. Kutamka sauti nne za herufi moja katika kuimarisha mazungumzo.
2. Kutaja sauti za herufi moja katika kuimarisha mazungumzo.
3. Kutambua sauti za herufi moja zilizofunzwa katika maneno ili kuimarisha mazungumzo.

	· Mwanafunzi ashirikishwe kutambua vitendo vya usafi katika picha katika uk. 78.
· Mwanafunzi atambue /w/, /e/, katika kadi au chati za alfabeti.
· Mwanafunzi asikilize mwalimu anapotamka sauti lengwa, kisha atamke pamoja na mwalimu na mwishowe atamke akiwa peke yake, wawili wawili au kama darasa.
· Mwanafunzi ashirikishwe kuunda silabi akitumia irabu na herufi w.
	Ni sauti zipi unazojua kutamka?



	Vifaa vya kufunza:
Chati, 
Ubao
Kadi za herufi

Nyenzo :
Kiswahili Dadisi Kitabu cha mwanafunzi uk.78 - 79


	-Kutunga sentensi

-Kujibu maswali
	

	
	3
	USAFI WA MWILI
	Kusoma:

Sauti  na majina ya herufi za Kiswahili (/w/, /e/)

	Kufikia mwisho wa mada mwanafunzi aweze:

1. Kusoma herufi za sauti moja katika kujenga stadi ya kusoma.
2. Kusoma maneno kwa kutumia silabi zinazotokana na sauti lengwa katika kujenga stadi ya kusoma.
3. Kutambua majina ya herufi zinazowakilisha sauti lengwa katika kuimarisha stadi ya kusoma.
	· Mwanafunzi atambue herufi zinazowakilisha sauti lengwa.
· Mwanafunzi ashirikishwe kutazama na kutambua majina ya picha kwenye kadi, kwa kutumia herufi na silabi lengwa.
· Mwanafunzi atenganishe silabi katika kutambua sehemu mbalimbali za maneno.
· Wanafunzi waweze kusikiliza mgeni mwalikwa mwenye umahiri wa kutamka sauti lengwa katika maneno kwenye kadi, chati au vifaa vya kidijitali
	Unajua kusoma herufi na maneno yapi?


	Vifaa vya kufunza:
Chati, 
Ubao
Kadi za majina na picha za herufi w na e


Nyenzo :
Kiswahili Dadisi Kitabu cha mwanafunzi uk. 80


	-Kutunga sentensi

-Kujibu maswali
	

	
	4
	USAFI WA MWILI
	Kusoma:

Sauti  na majina ya herufi za Kiswahili (/w/, /e/)

	Kufikia mwisho wa mada mwanafunzi aweze:

1. Kusoma vifungu vilivyo na maneno yaliyo na sauti lengwa ili kujenga stadi ya kusoma.
2. kusoma maneno kwa kutumia silabi zinazotokana na sauti lengwa katika kujenga stadi ya kusoma 

3. Kuchangamkia kutumia maneno yanayojumuisha sauti zilizofunzwa katika mawasiliano ya kila siku.
	· Mwanafunzi asome maneno kwa kutumia silabi na kuchanganua yaliyo marefu zaidi.
· Wanafunzi waweza kusoma sentensi ambazo zinapatikana chini ya picha wakiwa wawiliwawili kisha pekee yao.
· Mwanafunzi aweze kusikiliza hadithi atakayosomewa na mwalimu kupitia vifaa vya kiteknolojia kama vile tarakilishi.
· Mwanafunzi aandike imla ya maneno yaliyo na herufi za sauti alizofunzwa na kuyaandika.  
	Unajua kuandika herufi na maneno yapi?
	Vifaa vya kufunza:
Chati, 
Ubao
Kadi za herufi.

Nyenzo :
Kiswahili Dadisi Kitabu cha mwanafunzi uk. 80


	-Kutunga sentensi

-Kujibu maswali
	

	10
	1
	USAFI WA MWILI
	Kuandika:

Sauti  na majina ya herufi za Kiswahili (/w/, /e/)

	Kufikia mwisho wa mada mwanafunzi aweze:
1. Kutambua herufi za sauti moja katika kujenga stadi ya kuandika.
2. Kusoma maneno kwa kutumia silabi zinazotokana na sauti lengwa katika kujenga stadi ya kuandika.
3. Kuandika maumbo ya herufi zinazowakilisha sauti lengwa katika kuimarisha stadi ya kuandika.

	· Mwanafunzi afinyange maumbo ya herufi za sauti lengwa.
· Mwanafunzi aandike maumbo ya herufi za sauti alizosoma hewani na vitabuni.
· Mwanafunzi asome maneno kwa kutumia silabi na kuchanganua yaliyo marefu zaidi. 
· Mwanafunzi aandike imla ya maneno yaliyo na herufi za sauti alizofunzwa na kuyaandika.
· Mwanafunzi aambatanishe silabi kusoma maneno yanayotokana na sauti lengwa.
	Unajua kuandika herufi na maneno yapi?
	Vifaa vya kufunza:
Chati, 
Ubao
Kadi za herufi.

Nyenzo :
Kiswahili Dadisi Kitabu cha mwanafunzi uk. 81


	-Kutunga sentensi

-Kujibu maswali
	

	
	2
	USAFI WA MWILI
	Kuandika:

Sauti  na majina ya herufi za Kiswahili (/h/, /i/)

	Kufikia mwisho wa mada mwanafunzi aweze:

1. Kutamka sauti nne za herufi moja katika kuimarisha mazungumzo.  
2. Kutambua sauti za herufi moja zilizofunzwa katika maneno ili kuimarisha mazungumzo.
3. Kutambua majina ya herufi zinazowakilisha sauti lengwa katika kuimarisha stadi ya kusoma.   
	· Mwanafunzi atambue sauti /i/ na /h/ katika maneno. 
· Mwanafunzi asikilize mwalimu akitamka sauti lengwa, kisha atamke pamoja na mwalimu na mwishowe atamke akiwa peke yake, wawili wawili na kama darasa.
· Mwanafunzi atumie teknolojia (papaya) kusikiliza matamshi ya sauti lengwa. 
· Mwanafunzi atambue herufi zinazowakilisha sauti lengwa kwa kutumia kadi za herufi. 
	Ni sauti zipi unazojua kutamka?
	Vifaa vya kufunza:
Chati, 
Ubao
Kadi za herufi.

Nyenzo :
Kiswahili Dadisi Kitabu cha mwanafunzi uk. 82


	-Kutunga sentensi

-Kujibu maswali
	

	
	3
	USAFI WA MWILI
	Kusoma:

Sauti  na majina ya herufi za Kiswahili (/h/, /i/)

	Kufikia mwisho wa mada mwanafunzi aweze:

1. Kusoma herufi za sauti moja katika kujenga stadi ya kusoma. 

2. Kuunda maneno kwa kutumia silabi za sauti na herufi /h/ katika kujenga stadi ya kusoma.
3. Kusoma maneno kwa kutumia silabi zinazotokana na sauti lengwa katika kujenga stadi ya kusoma.

	· Wanafunzi waweza kusikiliza mgeni mwalikwa mwenye umahiri wa kutamka sauti lengwa. 
· Mwanafunzi ashirikishwe kuunda silabi kwa kutumia irabu na herufi /h/.
· Mwanafunzi ashirikishwe kuunda majina kwa kutumia silabi ha, he, hi, ho hu.
· Mwanafunzi aambatanishe silabi kusoma maneno yanayotokana na sauti lengwa.
· Mwanafunzi ashirikishwe kutazama picha kitabuni uk. 83 kisha aunde sentensi akitumia maneno yenye silabi ha, he, hi, ho, hu.
	Je, majina yapi yana silabi ha, he, hi, ho, hu mwanzoni, kati kati na mwishoni?
	Vifaa vya kufunza:
Chati, 
Ubao
Kadi za herufi.
Vifaa vya kidijitali

Nyenzo :
Kiswahili Dadisi Kitabu cha mwanafunzi uk. 83


	-Kutunga sentensi

-Kujibu maswali
	

	
	4
	USAFI WA MWILI
	Kusoma

Sauti  na majina ya herufi za Kiswahili (/h/, /i/)

	Kufikia mwisho wa mada mwanafunzi aweze:

1. Kusoma vifungu vilivyo na maneno yaliyo na sauti lengwa ili kujenga stadi ya kusoma.  
2. Kusoma maneno kwa kutumia silabi zinazotokana na sauti lengwa katika kujenga stadi ya kusoma.

3. Kutambua majina ya herufi zinazowakilisha sauti lengwa katika kuimarisha stadi ya kusoma.
	· Mwanafunzi asome maneno kwa kutumia silabi na kuchanganua yaliyo marefu zaidi. 
· Wanafunzi waweza kusoma hadithi iliyo na maneno yaliyobeba sauti lengwa kama darasa au wawili wawili.
· Mwanafunzi aweza kusikiliza na kusoma hadithi kupitia vifaa vya kiteknolojia kama vile tarakilishi.
· Wanafunzi katika vikundi washirikishwe kutambua maneno yaliyo na herufi /h/ na /i/
	Unajua kusoma herufi na maneno yapi?
	Vifaa vya kufunza:
Chati, 
Ubao
Kadi za herufi.

Nyenzo :
Kiswahili Dadisi Kitabu cha mwanafunzi uk. 83


	-Kutunga sentensi

-Kujibu maswali
	

	11
	1
	USAFI WA MWILI
	Kuandika:

Sauti  na majina ya herufi za Kiswahili (/h/, /i/)

	Kufikia mwisho wa mada mwanafunzi aweze:
1. Kusoma maneno kwa kutumia silabi zinazotokana na sauti lengwa katika kujenga stadi ya kuandika.

2. Kuandika maumbo ya herufi zinazowakilisha sauti lengwa katika kuimarisha stadi ya kuandika.
3. Kuchangamkia kutumia maneno yanayojumuisha sauti zilizofunzwa katika mawasiliano ya kila siku. 
	· Mwanafunzi afinyange maumbo ya herufi za sauti lengwa. 
· Mwanafunzi aandike maumbo ya herufi za sauti alizosoma hewani na vitabuni projekta n.k.  
· Mwanafunzi atenganishe silabi katika kutambua sehemu mbalimbali za maneno. 
· Mwanafunzi aandike imla ya maneno yaliyo na herufi za sauti alizofunzwa na kuyaandika.
	Unajua kuandika herufi na maneno yapi?
	Vifaa vya kufunza:
Chati, 
Ubao
Kadi za herufi.

Nyenzo :
Kiswahili Dadisi Kitabu cha mwanafunzi uk. 84


	-Kutunga sentensi

-Kujibu maswali
	

	
	2
	USAFI WA MWILI
	Msamiati:

Kusikiliza na Kuzungumza.
	Kufikia mwisho wa mada mwanafunzi aweze:

1. Kutambua msamiati wa usafi wa mwili katika kujenga msamiati kwa mawasiliano.

2. Kusoma msamiati wa usafi wa mwili katika kuimarisha.
3. Kuandika majina ya vitu ambavyo hutumika katika usafi wa mwili.

	· Mwanafunzi ashirikishwe kutazama picha ya vifaa vya usafi katika uk. 85.
· Mwanafunzi atambue msamiati wa usafi wa mwili kwa kutaja majina. 
· Mwanafunzi aweze kupewa kadi za maneno asome kwa sauti.
· Mwanafunzi aandike majina ya vifaa hivyo vya usafi.
· Mwanafunzi ashirikishwe kutaja matumizi ya kila kifaa cha usafi alichokitaja.
	Je, kwa nini unapenda kukaa ukiwa safi?
	Vifaa vya kufunza:
Chati, 
Ubao
Picha na kadi ya vifaa vya usafi.

Nyenzo :
Kiswahili Dadisi Kitabu cha mwanafunzi uk.85


	-Kutunga sentensi

-Kujibu maswali
	

	
	3
	USAFI WA MWILI
	Msamiati:

Kusoma

	Kufikia mwisho wa mada mwanafunzi aweze:

1. Kutumia msamiati wa usafi wa mwili katika sentensi.

2. Kueleza maana ya msamiati wa usafi wa mwili ili kuimarisha mawasiliano.

3. Kuthamini usafi wa mwili katika maisha ya kila siku. 

	· Mwanafunzi aweze kuimba wimbo na kukariri shairi kuhusu usafi wa mwili.
· Mwanafunzi atumie msamiati uliyofunzwa katika sentensi sahihi.
· Wanafunzi waweze kuambatanisha maneno waliofunzwa na michoro.
· Mwanafunzi ashirikishwe kutaja sehemu za mwili zinazofanyiwa usafi katika shairi walilosoma.
	Ni vitendo vipi vinavyotusaidia kukaa tukiwa safi?
	Vifaa vya kufunza:
Chati, 
Ubao
Picha za vitendo vya usafi.
Wimbo 
Shairi 
Nyenzo :
Kiswahili Dadisi Kitabu cha mwanafunzi uk.86
	-Kutunga sentensi

-Kujibu maswali


· Kukariri shairi
	

	
	4
	USAFI WA MWILI
	Msamiati:

Kuandika   
	Kufikia mwisho wa mada mwanafunzi aweze:
1. Kutambua umuhimu wa usafi wa mwili ili kuimarisha mawasiliano.
2. kuandika maneno yanayohusiana na usafi wa mwili katika kuimarisha stadi ya kuandika 
3. Kuthamini usafi wa mwili katika maisha ya kila siku.

	· Wanafunzi waweza kuambatanisha maneno waliofunzwa na michoro. 
· Wanafunzi waweza kuwekwa katika vikundi wajadiliane kuhusu usafi wa mwili. 
· Mwanafunzi atumie msamiati uliyofunzwa katika sentensi sahihi. 
· Mwanafunzi aandike maneno yaliyofunzwa 

	Ni vitendo vipi vinavyotusaidia kukaa tukiwa safi?
	Vifaa vya kufunza:
Chati, 
Ubao
Picha za vitendo vya usafi.
Nyenzo :
Kiswahili Dadisi Kitabu cha mwanafunzi uk.86
	-Kutunga sentensi

-Kujibu maswali
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	1
	Usafi wa mwili
	Masimulizi: 

Kusikiliza na kuzungumza
	Kufikia mwisho wa mada mwanafunzi aweze:
1. Kutambua sehemu za mwili zinazopaswa kuangaziwa zaidi katika usafi katika kuimarisha mazingira.

2. Kutunga sentensi kwa kutumia msamiati wa usafi wa mwili.
3. Kufahamu masimulizi aliyoyasikiliza katika kurejelea stadi ya kusikiliza.
	· Wanafunzi wajadiliane kuhusu sehemu za mwili zinazopaswa kuangaziwa zaidi katika usafi.
· Mwanafunzi asimuliwe hadithi kuhusu usafi kisha ashiriki katika mjadala kuhusu usafi wa mwili.

· Wanafunzi washirikishwe kusimulia visa kuhusu usafi wa mwili. 
· Mwanafunzi aweze kuigiza vitendo vya usafi.
	Je, ni sehemu zipi za mwili zinazopaswa kuangaziwa zaidi katika usafi?
	Vifaa vya kufunza:
Chati, 
Ubao

Nyenzo :
Kiswahili Dadisi Kitabu cha mwanafunzi uk.88


	-Kutunga sentensi

-Kujibu maswali
	

	
	2
	Usafi wa mwili
	Masimulizi: 

Kusoma

 

Kusikiliza na kuzungumza
	Kufikia mwisho wa mada mwanafunzi aweze:

1. Kusikiliza hadithi kuhusu usafi wa mwili katika kurejelea stadi ya kusikiliza.

2. Kusimulia visa vinavyohusu usafi katika kurejelea stadi ya kuzungumza.

3. Kufurahia masimulizi kuhusu usafi kila wakati katika mawasiliano.

	· Wanafunzi wasimuliane kuhusu usafi wa mwili kwa kunawa mikono.
· Mwanafunzi aweze kumsikiliza mgeni mwalikwa akizungumza kuhusu usafi.
· Mwanafunzi ajibu na kuuliza maswali ya hadithi na maelezo aliyosikia kuhusu usafi.
· Mwanafunzi aongozwe na mwalimu kusome shairi.
· Mwanafunzi atoe muhtasari wa shairi.
· Mwanafunzi asikilize na kujibu maswali ya shairi.
	Je, usafi una umuhimu gani?

Je, Unaweza kusimulia kisa kifupi?
	Vifaa vya kufunza:
Chati, 
Ubao

Nyenzo :
Kiswahili Dadisi Kitabu cha mwanafunzi uk.89


	-Kutunga sentensi

-Kujibu maswali
	

	
	3
	Usafi wa mwili
	Masimulizi: 

Kuandika
	Kufikia mwisho wa mada mwanafunzi aweze:

1. Kuandika majina ya picha za vifaa vya usafui wa mwili.
2. Kuandika sentensi kuhusu usafi wa mwili kwa kutumia picha na msamiati wa usafi wa mwili.

3. Kuthamini masimulizi kuhusu usafi kila wakati katika mawasiliano.

	· Mwanafunzi ashirikishwe kutambua na kuandika majina ya vitu vya usafi wa mwili.
· Wanafunzi washirikishwe kutazama picha na kujadiliana katika vikundi kuhusu vitendo vya usafi vinavyorejelewa kwenye picha.
· Mwanafunzi ashirikishwe kujaza pengo na vitendo vya usafi wa mwili kukamilisha pengo.
· Mwanafunzi aweza kusikiliza nyimbo na mashairi yaliyorekodiwa kwenye vifaa vya kiteknolojia.
	Je, unaweza kusimulia kisa kuhusu usafi? 

	Vifaa vya kufunza:
Chati, 
Ubao

Nyenzo :
Kiswahili Dadisi Kitabu cha mwanafunzi uk.89


	-Kutunga sentensi

-Kujibu maswali
	

	
	4
	Usafi wa mwili
	Kusoma
hadithi
	Kufikia mwisho wa mada mwanafunzi aweze:
1. Kutambua msamiati uliotumika katika hadithi ili kuimarisha mawasiliano.
2. Kusikiliza hadithi zikisomwa na mwalimu zinazohusu usafi wa mwili katika kujenga stadi ya kusoma.
3. Kudumisha usafi katika maisha ya kila siku.

	· Mwanafunzi ajadili picha zilizojumuishwa kwenye hadithi. 
· Mwanafunzi asome maneno yanayohusu usafi kwenye kadi.
· Mwanafunzi atabiri kitakachotokea kwenye hadithi. 
· Mwanafunzi athibitishe utabiri wake baada ya kusoma na kusomewa hadithi. 
· Mwanafunzi asome hadithi baada ya mwalimu, kisha pamoja na mwalimu na baadaye akiwa peke yake au wawili wawili. 
	Je, ni nini maana ya usafi gani?



Je, ni matayarisho yapi unayofanya kabla ya kuja shuleni?

	Vifaa vya kufunza:
Chati, 
Ubao
Kadi zenye maneno ya usafi

Nyenzo :
Kiswahili Dadisi Kitabu cha mwanafunzi uk. 91 - 92


	-Kutunga sentensi

-Kujibu maswali
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	MTIHANI WA MWISHO WA MUHULA





